Hạng B1
1/4/10
50
7
8
gallardo_thanh nói:
Speedline nói:
Hình như nhập không phải thuế nên nhiều hàng xịn thế.

toàn là hàng viện trợ :D

bác chưa đi cam lần nào nên mới phát biểu như vậy , cam là nước đa đảng thì lấy gì mà viện trợ , nó cắm bảng chia từng đảng giống như bảng phân cách lộ giới giữa các tỉnh với nhau ở việt nam , bác nào đi cam chắc biết đảng " đèn cầy" , em không lôi chuyện chính trị vô nhưng với một đất nước như vậy việc phát triển kinh tế không đồng bộ là chuyên đương nhiên

Hạng B2
14/6/10
196
2
0
chuonggabp nói:
gallardo_thanh nói:
Speedline nói:
Hình như nhập không phải thuế nên nhiều hàng xịn thế.

toàn là hàng viện trợ :D

bác chưa đi cam lần nào nên mới phát biểu như vậy , cam là nước đa đảng thì lấy gì mà viện trợ , nó cắm bảng chia từng đảng giống như bảng phân cách lộ giới giữa các tỉnh với nhau ở việt nam , bác nào đi cam chắc biết đảng " đèn cầy" , em không lôi chuyện chính trị vô nhưng với một đất nước như vậy việc phát triển kinh tế không đồng bộ là chuyên đương nhiên
Bác là ko biết nhiều rồi.dù nó đa đảng nhưng nó vẫn được Mỹ viện trợ và là nơi để Mỹ đổ rác công nghiệp. Đảng nào nắm chính quyền thì được viện trợ.vì Mỹ viện trợ cho chính phủ chứ có viện trợ cho đảng nào đâu.thực tế Mỹ sẽ viện trợ cho đảng nào Mỹ dựng lên cũng có.đó là chính sách cây gậy và củ cà rốt của Mỹ. Nhưng Mỹ viện trợ nhiều bằng hàng hóa và chính phủ bán lại cho dân để thu tiền.nên biên giới mình mới có rất nhiều hàng sản xuất tại Mỹ đó. Xe hơi cũ thì bên đó đúng ra là đem ra bải rác bỏ, thôi thì đem cho nó thế là vừa đỡ mắc công phá hủy mà còn được mang tiến là tốt tính.hahahaha

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Mời các bác sang Cam ở vài tháng, đảm bảo sau một tháng chạy mất dép, cứ ở đó ước gì mình đc như nó, xe rẻ toàn là xe bị đụng ở các nước Tư Bản nhập về, hoặc xe ăn cắp, dân Cam chính gốc hả, toàn đi Citi, gái Cam hả, đen thui thùi lùi, cướp ở Cam hả, toàn dùng súng, đi mát xa hả, toàn phải mua bao cs,

Tập Lái
8/5/07
25
0
0
Gì chứ cướp bên Cam toàn dùng súng thì em đồng ý 2 tay 2 chân ;))

Hạng B1
9/8/10
84
32
18
Hôm qua Siem Riep em còn thấy xe con không bảng số chạy đầy đường, hỏi mới biết đó toàn là xe của dân có máu mặt...nếu mà nó có đụng chết người rồi dọt luôn thì thế nào nhỉ?

cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63
E cũng khá bất ngờ với Innova ở Thailand: Họa hoằn lắm mới thấy 1 chiếc trên đường (còn ít hơn Fiat ở VN nhiều:D):

Nhưng công nhận Toyota ở Thailand khá nhiều

Còn xe taxi chủ yếu là Altis:

Một điểm nữa e ấn tượng là ở Thailand lượng xe tuy nhiều nhưng ý thức giao thông rất tốt, họ rất nhường nhịn nhau (Khác hẳn VN nình hiện nay):

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Bác nào đã qua bên Cam rồi xác nhận dùm em hai thông tin này:
1) Xe chạy không phân biệt lane??
2) Nếu xe vi phạm hoặc chạy qua XXX , chỉ cần " vò tiền" ném vào chỗ XXX đứng là cứ chạy vô tư, không cần phải làm đúng "quy trình và ảo thuật" như XXX ở VN.

Em chưa di Cam bao giờ, nhưng mấy thằng bạn nói vậy.

Hạng B2
27/3/10
195
23
18
sao k ai tranh luận về Camp nữa vậy?cho em mở mang tầm mắt với

Hạng B2
14/8/10
469
5
18
53
cn5 nói:
E cũng khá bất ngờ với Innova ở Thailand: Họa hoằn lắm mới thấy 1 chiếc trên đường (còn ít hơn Fiat ở VN nhiều:D):

Nhưng công nhận Toyota ở Thailand khá nhiều

Còn xe taxi chủ yếu là Altis:

Một điểm nữa e ấn tượng là ở Thailand lượng xe tuy nhiều nhưng ý thức giao thông rất tốt, họ rất nhường nhịn nhau (Khác hẳn VN nình hiện nay):

Innova ngoài VN thì chỉ có nhiều ở Indonesia thôi bác ợ, Thailand ko ghiền con này. Trong các dòng dưới 7 - 9c của Toyota, Thái chỉ chuộng con Fortuner thôi.