Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Chiều nay khoảng 4h15 mình đi đón Terry ở trường 19/5 . Vừa quẹo qua Ng Đình Chiểu thì thấy Cặp Đôi Hoàn Hảo đang tấp sát vào 1 chiếc Mẹc C200 bên đường . 1 chú ngồi trên xe máy , 1 chú xuống tấn bẻ kính xe . Bọn này đúng là chuyên nghiệp , chỉ khoảng 5s là bẻ văng củ xe luôn :mad:!!!

Trong vòng 5s đó thì mình đi chậm lại và nghĩ bây giờ nếu lụi vào thằng đang đứng bẻ thì chỉ bắt dc 1 thằng + nó có thể bị gãy/què + xe mình bị thiệt hại . Làm cách nào <span style=""color: #ff0000;"">bắt được 2 thằng cùng lúc</span> mới là tài
Bởi vậy mình hít sâu thở dài , đi chậm lại và khoảng 6-7s là 2 thằng bẻ xong củ và lên xe vọt . Mình cũng lao lên và đạp mạnh vào đít xe , 2 thằng con ngã bổ ngửa ra đường

2 chú lồm cồm bò dậy , vẫn chưa hiểu vì sao bị ngã xe [:O] !!! mình đá chống xe , định xông vào đá tung mồm nó thì thấy 2 chú này xăm trổ đầy mình nên lại thôi ;) .

Lúc này bà con 2 bên đường và người đi đường vẫn đứng án binh bất động !!!! :(:(:(
Thằng ngồi sau lao vào mình định ăn thua đủ thì mình ……gào ầm lên Cướp Cướp Cướp , bà con ơi bắt cướp
Bắt nóng 2 tên cướp bẻ kính xe Mẹc , bản full , hình ảnh HD sống động :))

Các bác nên nhớ rằng <span style=""color: #ff0000;"">khi mình hô to lên Cướp Cướp thì 1 là bọn nó thất kinh hồn vía , 2 là đánh đông cho nhiều người vào hỗ trợ</span> !

2 chú nghe hô Cướp xong vội vã hoảng sợ quăng xe bỏ chạy !!! Mình đẩy xe vào lề , khoá cổ xe xong gí theo 1 thằng . Ông con ném lại củ và kính xe và co giò chạy . Lúc này thì người dân bắt đầu tham chiến !

May lúc ấy có 1 chú CA đang đi trên đường , mình hô to lên Anh ơi bắt Cướp . CA cũng dựng xe và đuổi theo

Dạo này đá bóng nhiều nên chạy khoẻ
Chạy gần đến thằng cướp liền bay song phi cho nó 1 đạp lăn quay ra đường. Ông con cắm mặt xuống đường xong biết thua nên ko chạy nữa
. Lúc ấy CA cũng vừa tới , khống chế thằng cướp . Và sau đó 5p thì 3-4 CA đến tiếp viện , khống chế nó .

Mình quay lại chỗ giữ xe, bàn giao xe máy của mình , xe máy CA và xe Wave 2 cu kia cho nhóm giữ xe ở cổng trường . Lúc này thì trong <span style=""color: #0000ff;"">nhóm giữ xe cũng có 1 người đuổi theo thằng kia , người đi đường cũng lấy xe ngáng nó và nó cũng ngã lăn quay</span> . Bạn giữ xe + dân phòng xông vào khống chế thằng cướp .

5p sau xe thùng tới hốt cả 2 thằng cu về đồn . <span style=""color: #0000ff;"">Công nhận CAP6 Đa Kao phản ứng lẹ thiệt</span>
, fim action khoảng 10p là có xe đưa 2 chú về đồn

Mình quay lại chiếc xe Mẹc thì gặp chị chủ xe hồn bay phách lạc , ko còn biết làm gì . Thằng bé học lớp lá đứng cạnh cũng im , sợ .
Mình bảo chị cứ bình tĩnh , mọi việc xong rồi . Giờ chị gọi dt cho chồng hay người nhà lên lái xe về đi , vì không có kính chị lái không được đâu .
Chị gái mặt tái xanh , cháu bé học lớp lá cũng rất sợ hãi, chỉ đứng im. Mình bảo chị cứ bình tĩnh gọi cho chồng . Trong lúc chị nói chuyện thì mình hỏi cháu bé
<span style=""color: #993366;"">- con có sợ không ?</span>
<span style=""color: #993366;"">- dạ sợ</span>
<span style=""color: #993366;"">- (xoa đầu) con đừng sợ nhé, có mẹ và chú và mọi người đây rồi . Con ngoan không sợ và luôn đứng cạnh mẹ , không đi đâu hết nhé</span>
<span style=""color: #993366;"">- dạ </span>

Cũng cảm thấy vui vì trấn an dc 2 mẹ con :)
Xe Mẹc đây , vợ 2 bác nào vào nhận nhé

Thu hồi nguyên vẹn phụ tùng

Sau đó vào lớp đón Terry về nhà rồi quay lại CAP giúp CA và chủ xe hoàn tất thủ tục giấy tờ

thằng này ngã xuống rồi vẫn phải cho cái đạp vào mặt vì can tội có âm mưu xông vào em :mad:

Bài học kinh nghiệm rút ra :

- Không cần to khoẻ và có võ (nếu có thì quá tốt) , mình phải dùng mưu
- Có ý thức cộng động , mình cảnh giác cho cho mình và người khác. Lúc khác mình cũng sẽ hưởng lợi từ việc này
- đánh động cho xung quanh hỗ trợ , toàn thân tham gia bắt cướp
- luôn bình tĩnh xử trí trong mọi tình huống
- Cuối cùng , nếu bị cướp làm ơn đi báo CA . Nhiều người báo thì mới thành chuyên án xử lý được

Phần 2 : <span style=""color: #ff0000;"">Tường thuật sinh động tại đồn</span> . Trời ơi đã lắm :):) , em ngồi xem từ đầu đến cuối , hé hé , như fim Hollywood luôn
Phải nhiều Like thì em mới tả lại phần này :D:D

nhá hàng 2 tấm

Last edited by a moderator:
Hạng B1
23/1/13
53
0
6
Re:Vừa bắt nóng 2 thằng cướp bẻ kính xe Mẹc

kinh

Hóng bác ong chích

Hạng C
1/2/05
683
127
43

hoan hô bác chủ, em tưởng tượng bác chủ vỏ công cao cường nên mới ịn nguyên cái dấu giấy lên mẹt nó

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38

Bác chủ
.
Vote cho hành động của bác Ong.

Hạng B2
30/1/08
496
23
28
53

Chắc lúc ấy đang gấp nên bác đạp trượt ra 1 bên mẹt, em tin rằng lúc đầu bác nhắm ngay mõm nó nhề? :cool:

Bác Lustigbee

Hạng C
30/11/07
754
355
63
53

Hảo kungfu hảo kungfu. Chiêu " Vô Ảnh Cước" của bác chủ thiệt là lợi hại quá điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii.

Hạng F
5/3/10
5.996
31.639
113

hoan hô bác, chờ tin chi tiết từ bác