Hạng C
7/10/19
543
912
93
38
Nói thật giờ mấy bố trên mạng cứ đòi đánh thuế bds Hồ Chí Minh và Hà Nội để người dân có nhà ở là ngụy biên
Hồi trước bán 10 miếng đất ở tỉnh mới mua được 1 cái chung cư ở SG. Giờ vừa rồi mẹ tôi mới bán 1 miếng ở tỉnh đã mua được 1 cái chung cư cho thằng em mới vô đại học.
Nghĩa là giờ chỗ ở SG ko phải là cái gì đó quá xa vời như thời của tôi.
Mấy ông vừa muốn nhà SG giảm giá để mua nhưng cũng ko muốn bán đất ở quê. Ăn gì khôn thế
Mà ở SG thì lại muốn ở quận 1 , quận 2 giá nó rẻ để mua đi làm cho tiện.
Thằng nào cũng vì lợi ích riêng của mình thôi chứ đừng xl vì tương lai đất nước. Xúi nhà nước đánh thuế bds HN, SG để mấy ông mua cho rẻ chứ tốt đẹp gì mà tương lai đất nước. Đât ở tỉnh giờ mắc khác gì HN, SG đâu.
Lên mạng chỗ nào mà kêu đánh thuế thì có mấy đứa vô comment liền đánh thì ở thành phố chứ ở quê đừng đánh, dân ko có tiền. Giờ ở nông thôn cũng cả tỷ 1 lô khác gì chung cư ở HN đâu. Mà đánh 2% 1 năm thì dân nông thôn kiếm đâu ra 20tr đóng cho nhà nước. Nhà nào đường bự 5 tỷ thì họ kiếm đau ra 100tr đóng cho nhà nước.
Mấy thằng đề xuất thì cũng dùng cái đầu suy nghĩ 1 chút chứ.
Mà giờ bắt SG/HN đóng 2% chỗ khác ko đóng xem nó có biểu tình bạo loạn ko.

Hạng B2
13/3/18
228
1.140
93
Nói thật giờ mấy bố trên mạng cứ đòi đánh thuế bds Hồ Chí Minh và Hà Nội để người dân có nhà ở là ngụy biên
Hồi trước bán 10 miếng đất ở tỉnh mới mua được 1 cái chung cư ở SG. Giờ vừa rồi mẹ tôi mới bán 1 miếng ở tỉnh đã mua được 1 cái chung cư cho thằng em mới vô đại học.
Mấy ông vừa muốn nhà SG giảm giá để mua nhưng cũng ko muốn bán đất ở quê. Ăn gì khôn thế
Thằng nào cũng vì lợi ích riêng của mình thôi chứ đừng xl vì tương lai đất nước. Xúi nhà nước đánh thuế bds HN, SG để mấy ông mua cho rẻ chứ tốt đẹp gì mà tương lai đất nước. Đât ở tỉnh giờ mắc khác gì HN, SG đâu.
Lên mạng chỗ nào mà kêu đánh thuế thì có mấy đứa vô comment liền đánh thì ở thành phố chứ ở quê đừng đánh, dân ko có tiền. Giờ ở nông thôn cũng cả tỷ 1 lô khác gì chung cư ở HN đâu. Mà đánh 2% 1 năm thì dân nông thôn kiếm đâu ra 20tr đóng cho nhà nước. Nhà nào đường bự 5 tỷ thì họ kiếm đau ra 100tr đóng cho nhà nước.
Đúng quá a ơi! ở quê đa số đất tự khai hoang tầm 20 năm đổ lại chứ nhiêu, rồi được cấp sổ. Giờ bán bỗng dưng thành tỷ phú hết!

• Like
Reactions: Porsche711
Tập Lái
19/1/22
43
46
18
27
Nhà em để ở, em ko quan trọng nay giá nó bao nhiêu mai giá nó bao nhiêu mà quan trọng môi trường sống xung quanh em có thay đổi tốt lên ko, thành phố mình sống có thay đổi tốt lên không. Em ở cái xóm lao động này chục năm đúng rồi, ngày đầu tới ở ôi thôi tệ nạn khắp hẻm, hút chích, đ* đ**m, chém lộn, karaoke kéo đủ cả, có nhiều lúc ko chịu nổi ông làm gỗ 7h sáng chủ nhật vác hàng ra cưa ko ngủ nghỉ nổi. Nhưng mấy năm gần đây hầu như rất ít thấy những tệ nạn trên, một số thấy giá nhà lên bán nhà đi bớt, 1 số em nói vui chém lộn chết bớt rồi nhưng cuộc sống có cải thiện hẳn. Nội những điều này đã làm tăng giá trị bds em đang có lên rất nhiều rồi mà ko cần quan tâm giá cả (nói chứ vẫn quan tâm nha nhưng xác định sống lâu dài ko bán)
Bây giờ có nhà rồi thì chỉ đi làm tiết kiệm tích sản và đầu tư chứng khoán lâu dài để sau này cho con đầy đủ nhất

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/12/18
2.122
2.869
155
45
Bây giờ đất ở 1 xã nghèo Bình thuận là Tân thắng hỏi thì đất nhỏ nhỏ 100m vuông đã tỷ 5 tỷ7. Còn đất sào đất rẫy trong rừng trong rú toàn 5 10 tỏi. Chỉ là 1 vùng quê nhỏ hẻo lánh mà giá đã ngang ngửa 1 căn hộ bình dân ở Sg rồi. Đó là chưa nói đến đất thị xã Lagi hay xa hơn là Tp Phan thiết. Chắc đổi ngang nhà q1 luôn

Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
Bây giờ đất ở 1 xã nghèo Bình thuận là Tân thắng hỏi thì đất nhỏ nhỏ 100m vuông đã tỷ 5 tỷ7. Còn đất sào đất rẫy trong rừng trong rú toàn 5 10 tỏi. Chỉ là 1 vùng quê nhỏ hẻo lánh mà giá đã ngang ngửa 1 căn hộ bình dân ở Sg rồi. Đó là chưa nói đến đất thị xã Lagi hay xa hơn là Tp Phan thiết. Chắc đổi ngang nhà q1 luôn
gì xa xôi thế anh
mời anh về trảng bom đồng nai. ngõ lớn 2xe đi ngược chiều đường nhựa giá 1ty5 sào. thêm 1 xoẹt thì 600-700 tr 1 sào.
ko thì lên buôn mê thuột mua rẫy 100 tr 1 sào :))

• Wow
Hạng D
2/3/11
2.435
29.001
113
Quái giề:
Theo chị T., đến nay số tiền mà chị đã đưa cho Hằng lên đến gần 223 tỉ đồng. “Khoảng tháng 9.2021 đến nay, tôi thấy Hằng không chuyển tiền đầy đủ, đúng hẹn nên không làm ăn chung nữa. Ngày 11.1, tôi đến nhà Hằng ở TP.Vũng Tàu tìm thì biết được cả gia đình Hằng đã bỏ trốn khỏi địa phương”, chị T. cho hay.

chị T mới là quái lạ.

Hạng D
26/12/18
2.122
2.869
155
45
gì xa xôi thế anh
mời anh về trảng bom đồng nai. ngõ lớn 2xe đi ngược chiều đường nhựa giá 1ty5 sào. thêm 1 xoẹt thì 600-700 tr 1 sào.
ko thì lên buôn mê thuột mua rẫy 100 tr 1 sào :))
Giờ đất tỉnh ảo tung chảo nên em ko đầu tư bác. Nói 1 sào vài trăm triệu chứ kiếm miếng nào 1 sào đúng hơi khó, toàn đất mấy héc không tính ra giá trị cũng tiền tỷ. Mà mua đất tỉnh thì chỉ có sang tay qua lại kiếm lời chút đỉnh, thị trường ảm đạm là kẹt cứng ngắc. Trong khi nguồn thu nhập khác lại chẳng có còn phải bỏ mớ tiền vô. Hiện tại đối với em đất tỉnh nó chẳng khác gì tiêu sản

Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
Giờ đất tỉnh ảo tung chảo nên em ko đầu tư bác. Nói 1 sào vài trăm triệu chứ kiếm miếng nào 1 sào đúng hơi khó, toàn đất mấy héc không tính ra giá trị cũng tiền tỷ. Mà mua đất tỉnh thì chỉ có sang tay qua lại kiếm lời chút đỉnh, thị trường ảm đạm là kẹt cứng ngắc. Trong khi nguồn thu nhập khác lại chẳng có còn phải bỏ mớ tiền vô. Hiện tại đối với em đất tỉnh nó chẳng khác gì tiêu sản
hihi vùng nào ko biết chứ trảng bom mấy nay tiêu thụ tốt đó ạ.
ko ảm đạm như nhiều ng nói đâu hehe

• Wow