Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/5/08
2.536
21.219
113
12345a nói:
Em thì đang có 1 miếng 750m2 ở ngay sau lưng chợ Vườn lài, cách quốc lộ hơn 300m.
Em cũng thỉnh thoảng qua thăm, thấy đang làm đường bụi mù, theo thông tin em biết thì làm nhựa các đường nhánh xong sẽ làm đường VL 30m luôn vì đã có kinh phí (cái này ông anh trên Q12 quen nói - chưa kiểm chứng). Nhưng thấy giá đất có rục rịch tăng (chắc tại nhiều bác đi Bỉm với Mẹc nên lên). Em cũng hơi hơi cần tiền nên có pác nào rủnh rỉnh thì em sang lại cho 750m2 (toàn bộ thổ cư - cái này hơi hiếm vì bây giờ cho có 300m2 àh). Giá em đề nghị 8t/m2.
Tình hình này thì 2 năm nữa là có cầu qua BT và GV thôi.
Cầu này nằm ở dự án đường Vành Đai 4, trong khi đường vành đai 2 được xem là cực kỳ cấp thiết mà dự định đến 2015 mới xong, mới là "dự định" thôi nhé. Em cũng máu cây cầu này vì lúc đó đất quận 12 mới có cửa tăng giá mạnh

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
koonjang nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Cầu này nằm ở dự án đường Vành Đai 4</span>, trong khi đường vành đai 2 được xem là cực kỳ cấp thiết mà dự định đến 2015 mới xong, mới là "dự định" thôi nhé. Em cũng máu cây cầu này vì lúc đó đất quận 12 mới có cửa tăng giá mạnh

Đường Vành đai 4 làm gì nằm ở đây bác, vành đai 1 bỏ rồi, vành đai 2 chưa xong, chưa nối kín mạch, vành đai 3 chưa có làm gì có vành đai 4, nếu có vành đai 4 thì nó chạy vòng ở tận Tây Ninh, Bình Phước ....

Hạng D
14/5/08
2.536
21.219
113
Himlam nói:
koonjang nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Cầu này nằm ở dự án đường Vành Đai 4</span>, trong khi đường vành đai 2 được xem là cực kỳ cấp thiết mà dự định đến 2015 mới xong, mới là "dự định" thôi nhé. Em cũng máu cây cầu này vì lúc đó đất quận 12 mới có cửa tăng giá mạnh

Đường Vành đai 4 làm gì nằm ở đây bác, vành đai 1 bỏ rồi, vành đai 2 chưa xong, chưa nối kín mạch, vành đai 3 chưa có làm gì có vành đai 4, nếu có vành đai 4 thì nó chạy vòng ở tận Tây Ninh, Bình Phước ....
Em nhầm chút, dự án đường trên cao số 4 chứ không phải vành đai số 4

Hạng B2
22/7/11
159
55
28
mình thấy giá đó ok mà, mình vừa mua xong 1 lô 100m 8,5t, máy bácmua đi về làm hàng xóm với em. pm 0903.177.689

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net
vankhanhktpn nói:
Í , mệnh danh Đào Hoa đảo của OSer Hoàng.D.Sư mà các bác cứ chê. Để em.

Lâu quá rồi em khong có dịp off để gặp bác Khánh :D
Em đang rầu nếu làm cầu ,rồi làm đường tùm lum thì còn gì là Đảo đây bác ơi ...rồi cũng phân lô ,chia nền nhà phố y như bên GV,BT thôi ...tới đó em biết chạy đi đâu mà sống cho vắng vẻ chứ ...:( . Coi vậy chứ chắc cũng còn lâu các bác nhỉ :D

Hạng B2
18/2/11
406
4
18
An Phú Đông như nàng công chúa ngủ trong rừng đang chờ vị hoàng tử đánh thức. Các vị hoàng tử còn phân chia quyền lợi chưa xong:Chia “lô” bờ sông Sài Gòn
Ngược về thượng nguồn sông Sài Gòn, quận 12 hiện có một khu biệt thự khoảng 3,7ha tại phường An Phú Đông đã hoàn thành. Sắp tới tại đây sẽ có thêm hàng loạt khu biệt thự ven sông khác với tổng diện tích lên đến 250ha. Riêng các khu đất nằm ven sông Sài Gòn tại phường Thạnh Lộc, theo UBND quận 12, đang kêu gọi các doanh nghiệp tham gia đầu tư.
http://tuoitre.vn/Chinh-t...D-bo-song-Sai-Gon.html

12/10/07
2.646
10.496
113
Himlam nói:
koonjang nói:

Vành đai 1 và 2 có phải là vành đai trong (Sát hàng rào khu công nghệ cao) và vành đai ngoài (xa hơn VĐ trong khoảng vài km) không hả bác Himlam?

Hạng B2
18/2/11
406
4
18
Vành đai 1 và 2 có thể không khả thi, có một vài đoạn vành đai 2 đã và đang tiến hành làm...
Vành đai 3 và 4 có thể sẽ làm, vành đai 3 đi qua Bến Lức, Bình Chánh, Hóc Môn (Tân Thới Nhì, Tân Hiệp), Lái Thiêu...
Vành Đai 4 qua Đức Hòa, Củ Chi (tỉnh lộ 8 ) Mỹ Phước,... Tân Thành, Phú Mỹ...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/2/11
406
4
18
- Về vấn đề tập trung dân cư, theo thống kê năm 2009, An Phú Đông với diện tích 881,96 ha hiện có 25.526 nhân khẩu # 29người/ha; so vớ Hiệp Thành với diện tích 542,36 ha có 63.857 nhân khẩu # 118người/ha; đây chỉ là những con số thống kê chính thức và đã cũ nhưng cũng cho thấy vùng đất APĐ thực sự không phải là nơi mà người dân muốn định cư lâu dài chọn lựa ?????????
- APĐ như một bán đảo, bao xung quanh là sông Vàm Thuật và sông Sài Gòn. Về quy hoạch, khoảng gần 300ha dọc sông Sài Gòn và sông Vàm Thuật được quy hoạch làm biệt thự vườn -->đang chờ các nhà đầu tư. Chỉ có một phần tương đối nhỏ quy hoạch khu dân cư hiện hữu chỉnh trang và đa phần nằm dọc quốc lộ 1A.
- Dân cư không tập trung nhiều về APĐ chắc cũng một phần vì vùng đất này không dành cho họ (người có nhu cầu ở thực sự và không có nhiều tiền).
- Em có người bạn rất muốn về đây định cư, nhưng mức độ hiểu biết của em về vùng đất này chỉ có tí --> mong anh em OSFI chỉ giáo thêm: làm sao để định cư và đầu tư an toàn ở vùng đất này?

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/5/08
2.536
21.219
113
Cái dở nhất của APĐ chính là vị trí và địa thế đẹp, lại còn hoang sơ đền bù ít nên kết quả là bị xâu xé bởi các sếp trên cao, các sếp không ăn được nên dìm hàng cho bỏ ghét -> đất hoang

Status
Không mở trả lời sau này.