Thảo Luật Chung Bđs tèo thật cmnr

Hạng F
3/10/15
9.831
12.092
113
Bác phải nói chính xác là các em môi giới của công ty đấy làm nhầm nghề chứ, đừng có vơ đũa cả nắm thế.
Bác cứ lấy được cây đũa đàng hoàng ra rồi hãy bảo em vơ đũa cả nắm.
Vơ cả rổ cả nước còn đúng nữa là cả nắm.

Hạng F
3/10/15
9.831
12.092
113
bọn này lúc thổi giá ăn đậm thì chả thấy ý kiến ý cò, khi thị trường mới trầm lắng đôi chút đã kêu gào hỗ trợ.. mịa, bố láo thật. Bọn này cứ phải để chết hết, tiệt nọc thì đất nước mới khá nên được. Cả xh bị bọn nó lùa, chôn hết nguồn lực phát triển trong bds
Đồng ý bác lắm.
Cứ bọn BĐS tuyệt chủng, thì đất nước sẽ khá ngay, con người mình sẽ bớt nghèo.
Mẹ nó cả xã hội bị bọn BĐS phá là chủ yếu mà ra như thế này.
Mỗi lần nghe bọn nó rao bán nhà:
“Villa view sông cực đẹp 300m2, chủ nhà kẹt tiền cần bán gấp.
Giá chỉ 60 tỷ !!!”
Là thấy...
Chẳng phải không cho nó sống, điều cầu xin duy nhất là chúng mày nên đàng hoàng mà làm người trung gian kinh doanh đúng nghĩa.
Sửa đổi từ cái giọng nói giọng hát The Voice của bọn mày trước tiên.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/12/16
107
165
43
49
Đồng ý bác lắm.
Giá chỉ 60 tỷ !!!”
Là thấy...
Chẳng phải không cho nó sống, điều cầu xin duy nhất là chúng mày nên đàng hoàng mà làm người trung gian kinh doanh đúng nghĩa.
Mình có thèn e cột chèo nó bán cọc rồi "thịt" luôn người thân quen luôn, cạch !

Hạng F
3/10/15
9.831
12.092
113
Mình có thèn e cột chèo nó bán cọc rồi "thịt" luôn người thân quen luôn, cạch !
Quyết định đúng đắn bác.
Cạch, cạch cạch.
Chả bao giờ sai.
Ủa mà nó bán cọc rồi thịt người nhà luôn là sao bác?
Bác nói thêm chút mai mốt em còn bò né kịp
Cò bây giờ may ra có bà bán nước, cô bán ốc, chú bán thịt trước cửa nhà mà mỗi lần mình bán nhà hay rao qua bọn họ, có vẻ là đỡ nhất so với các cò sàn BĐS, cò nhà phố lang thang xe máy cafe,...
Mà nói chung cái công việc môi giới mà không có luật áp vào, như đặt biên độ giá của hàng hóa đặc thù như BĐS thì cò quậy cũng là tất nhiên.
Thấy ở nước ngoài mỗi lần bán nhà chỉ được bán trần sàn 5-10% gì thì phải.
Chứ đâu há mõm lên cung trăng được.

Hạng B2
21/12/16
107
165
43
49
Quyết định đúng đắn bác.
Cạch, cạch cạch.
Chả bao giờ sai.
Ủa mà nó bán cọc rồi thịt người nhà luôn là sao bác?
Bác nói thêm chút mai mốt em còn bò né kịp
Cò bây giờ may ra có bà bán nước, cô bán ốc, chú bán thịt trước cửa nhà mà mỗi lần mình bán nhà hay rao qua bọn họ, có vẻ là đỡ nhất so với các cò sàn BĐS, cò nhà phố lang thang xe máy cafe,...
Mà nói chung cái công việc môi giới mà không có luật áp vào, như đặt biên độ giá của hàng hóa đặc thù như BĐS thì cò quậy cũng là tất nhiên.
Thấy ở nước ngoài mỗi lần bán nhà chỉ được bán trần sàn 5-10% gì thì phải.
Chứ đâu há mõm lên cung trăng được.
Lúc nó bán cọc lại cho người thân thì nói là "E mua nhiều quá giờ thấy A thực sự muốn mua khu đó E bán lại cọc cho A với đúng bằng số tiền E đã cọc cho chủ đất là 350tr", đến khi người thân mua cọc lại xong tìm cách gặp được chủ đất thì mới biết nó chỉ mới đặt cọc có 150tr. Giờ nó rủ bỏ trách nhiệm nói "Tui bán cọc xong rồi, giờ A cứ gặp chủ đất mà làm việc"! Cạn tình!

• Haha
Reactions: Perenco and bibibin
Hạng C
16/4/13
539
391
63
Đồng ý bác lắm.
Giá chỉ 60 tỷ !!!”
Là thấy...
Mặt tiền hẻm

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng D
26/1/11
1.170
1.221
113
Lúc nó bán cọc lại cho người thân thì nói là "E mua nhiều quá giờ thấy A thực sự muốn mua khu đó E bán lại cọc cho A với đúng bằng số tiền E đã cọc cho chủ đất là 350tr", đến khi người thân mua cọc lại xong tìm cách gặp được chủ đất thì mới biết nó chỉ mới đặt cọc có 150tr. Giờ nó rủ bỏ trách nhiệm nói "Tui bán cọc xong rồi, giờ A cứ gặp chủ đất mà làm việc"! Cạn tình!
Gớt nước mắt....cái giấy từ mặt tình thân giá 200 củ chia cho 25k thời điểm hiện tại là còn có 8 ngàn triumph, :)

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.831
12.092
113
Làm việc mà làm với ba cái người gọi là người quen thì thôi vứt.
Từ lâu em đã dẹp trò kinh doanh mà có người quen rồi con mẹ nó lợi nó đem lại thì gần như bằng 0. Cuối cùng nuôi mình vẫn là công chúng, còn nó thì góp phần phá hại

Hạng B2
25/12/10
298
2.811
93
Bác cứ nói khiêm nhường.
Nói trắng ra là chả khi nào nó nói thật.
Tất cả bọn làm cò đất đều mang cái máu láu cá trong người, luôn muốn mình lùa gà, mình ngồi đít thúi lên đầu thằng khác, thể hiện ta đây hay, thì đời nào nó nói thật trừ khi mình bóc mẽ nó với bằng chứng đầy đủ trong tay!!
Đấy, chính bác cũng phải nói giảm nói tránh cho nó khi chưa cầm được bằng chứng haha :-D
cần gì đám cò đất anh, đám cò đất thì dùng chữ lưu manh mất dạy cho tụi nó thì hợp lý hơn. Còn tựu chung thì đám sale cho các vị trí mà tuyển ồ ạt, tiêu chuẩn đầu vào rất dễ hoặc cho có như bank, chứng hoặc sale ô tô thì toàn là lũ XL cả. Nay nói kiểu này, mai nói kiểu khác, lá mặt lá trái chụp giựt ko khác gì phường buôn gánh bán bưng.
Hôm qua em đi khám sức khỏe định kì, trùng với lúc công ty VNDirect cho nhân viên đi khám luôn, nhìn vào list năm sinh thì thấy toàn là 96-98, còn có vài đứa 99-2000 nữa. Vậy mà tụi nó tạo group tự phong chuyên gia rồi hô hào mua đi bán đi như đúng rồi :D :D