Hạng D
9/1/06
2.596
11.462
113
HCM
RE: Bê bối với SFE SLX-2DeLux rồi đây!

nên nói ông anh vợ bãi nại rút lại đơn là cách êm ái nhất.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Không biết bác nhh2811 khai báo khống ngược với mục đích làm gì nhỉ?????

Bi giờ thì rắc rối to rồi. :D:D:D

Em thì chả dại như vậy đâu.

Hạng B2
27/10/07
160
0
0

Trích đoạn: nhh2811

Các bác trong SFC toàn người thông minh cả. Mong các bác ra chiêu giúp đỡ quả này!
Chả là hôm trước mình mua xe cả đăng ký đăng kiểm v..v. Tổng động viên 56K chưa kể rửa xe!
Nhờ Hùng cò làm hộ hợp đồng 48k để về báo cáo vợ cả:D:D:D. Ai ngờ Vợ cứ đi khoe xe mua có 48k. Trong đó Anh vợ lại bảo thôi chú biết về xe pháo để lại cho Anh, chú mua cái khác :(:(:(. Mà thực tình mình có tý quỹ đen sài vào vụ này mất rồi ( Cũng là vì mê mẩn vợ 2 quá ) nói với vợ cả thể để nàng vui ai dè... Tình hình này xử lý sao nhỉ? Nói thật thì lòi đuôi chuột ra mất mình không muốn! Các Bro có cao kiến gì không???

Bác thử nói với vợ cả là giá xe hợp đồng là như vậy, ngoài ra khi mà đặt xe về thì có thêm 1 số option cần thiết cho an toàn của xe nên cần phải trang bị thêm. Ví dụ bác vẽ thêm 1 số túi khí ở những vị trí nào đó nữa, mỗi túi khí cũng phải 1,5k rồi. Nếu k có những túi khí đó sẽ rất nguy hiểm khi lái xe. Bác thử xem cách này có được không. Nếu bác không lấy xe đó sẽ có người khác lấy ngay, như vậy thì sẽ phải chờ sau Tết mới có xe. Chúc bác dàn xếp ổn thỏa.

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Trích đoạn: phucminh

Không biết bác nhh2811 khai báo khống ngược với mục đích làm gì nhỉ?????

Để có sự thống nhất cao mà Bác!:D:D:D
Thống nhất cao bây giờ mới dở thế chứ!:D:D

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Trích đoạn: nam_bean
Bác thử nói với vợ cả là giá xe hợp đồng là như vậy, ngoài ra khi mà đặt xe về thì có thêm 1 số option cần thiết cho an toàn của xe nên cần phải trang bị thêm. Ví dụ bác vẽ thêm 1 số túi khí ở những vị trí nào đó nữa, mỗi túi khí cũng phải 1,5k rồi. Nếu k có những túi khí đó sẽ rất nguy hiểm khi lái xe. Bác thử xem cách này có được không. Nếu bác không lấy xe đó sẽ có người khác lấy ngay, như vậy thì sẽ phải chờ sau Tết mới có xe. Chúc bác dàn xếp ổn thỏa.

Hợp đồng Hùng cò làm lại có Phụ lục list Opt.
Chót dại sĩ dởm lên lại giải thích cho vợ cả từng mục một, Đã thế hôm nhận xe về lại lấy list ra chỉ cho nàng: " Cái này là....cái này" mới toi chứ lị. Cách của Bác cũng không ổn!
:(:(:(

Hạng B2
22/9/04
316
1
0

Bác kiếm chỗ nào gửi tạm cái xe khoảng 2 tuần, rồi về kêu với vợ là xe va quệt bị CA giữ giấy tờ, còn xe thì đang đưa vào xưởng sơn lại cả xe, thay kính vỡ, vành bẹp, túi khí bung, vỡ 2 bánh trước, vỡ hết cản nhựa .... thay hết 9 ngàn đô !!!
Cứ kê nhiều vào, kể lại thật to và rõ cho ông anh vợ nghe thấy !

Như vậy được 2 mục đích:
- Ông kia chán không muốn mua lại cái xe đó.
- Vợ bác bù cho bác số tiền 56k-48k
- Nếu ông kia vẫn cứ đòi mua, thì bác bảo "Anh xem thế nào, em chữa hết hơn trăm triệu, giờ bán 48k thì lỗ quá ..."

Hạng D

Hợp đồng Hùng cò làm lại có Phụ lục list Opt.
Chót dại sĩ dởm lên lại giải thích cho vợ cả từng mục một, Đã thế hôm nhận xe về lại lấy list ra chỉ cho nàng: " Cái này là....cái này" mới toi chứ lị. Cách của Bác cũng không ổn!
:(:(:(
Hihi, có nhiều trường hợp tình ngay lý gian, phải biết cách xử trí thì trong ấm ngoài êm, lại khỏi mất lòng mất bề... :D
Em nghĩ chuyện này có gì khó đâu bác. Bác mời anh rể qua nhà chơi, giả vờ alo cho bác cò gì mà bán xe cho bác ấy, gật gà gật gù 1 hồi, ... ờ ờ dạ dạ, giá xe cuối năm lên quá hả anh?... dạ, thế muốn có xe phải thêm mấy ngàn $ nữa hả... (xi nhan trưoc với bác cò, dt trước mặt vợ cả và anh rể)
- Cách rủ ông anh rể đi uống vài vại bia rồi thú thật chỉ áp dụng được nếu ổng là "phe ta" thui, thường thì theo "phe địch" nên ko xài được bác ạ [&:] Anh em người ta mừ, ổng lại hê lên "em coi chừng nó có qũy đen..." mệt lém :D
- Bác lại ko muốn khai thật với vợ cả vì sợ hiểu lầm. em nghĩ cũng đúng, cái này ko hại gì đến vợ cả, sợ vợ cả xót của ko cho mua. Nói chung là nói dối vô hại :D >>> Cứ giữ vững lập trường. Chớ có sóng cả mà ngã tay chèo bác ạ. :D
Phụ nữ có tính rất khó hiểu là hay tiếc tiền cho 1 món đồ xứng đáng.:D Còn những món ko xứng đáng mà rẻ là múc tuốt. Em thì chưa có vợ nên ko biết vợ ntn, nhưng biết rõ Mẹ em, mua món gì về kê xuống còn 2/3 hoặc 1/2 cho Mẹ em khỏi tiếc tiền [&:]. Nếu mắc quá đem cất chứ ko xài, thế mới lạ chứ... [&:]

Hạng B1
2/6/07
87
0
0

Gọi thằng anh vợ ra, cho nó một xô nước lạnh

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: nhh2811

Các bác trong SFC toàn người thông minh cả. Mong các bác ra chiêu giúp đỡ quả này!
Chả là hôm trước mình mua xe cả đăng ký đăng kiểm v..v. Tổng động viên 56K chưa kể rửa xe!
Nhờ Hùng cò làm hộ hợp đồng 48k để về báo cáo vợ cả:D:D:D. Ai ngờ Vợ cứ đi khoe xe mua có 48k. Trong đó Anh vợ lại bảo thôi chú biết về xe pháo để lại cho Anh, chú mua cái khác :(:(:(. Mà thực tình mình có tý quỹ đen sài vào vụ này mất rồi ( Cũng là vì mê mẩn vợ 2 quá ) nói với vợ cả thể để nàng vui ai dè... Tình hình này xử lý sao nhỉ? Nói thật thì lòi đuôi chuột ra mất mình không muốn! Các Bro có cao kiến gì không???
Quá đơn giản , vụ off đầu tháng 1 tới của SFC , bác mời ông anh vợ đi cùng . Để bọn em đánh hội đồng cho ..:D:D. Ko êm mới là lạ..

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Em đang tính mua chuộc " Nhạc phụ Đại Nhân". Nhưng vẫn phải giữ kín cái đuôi của mình!:D:D:D