Hạng D
5/4/07
1.214
0
36
RE: Bê bối với SFE SLX-2DeLux rồi đây!

Trích đoạn: KhanhLinh

Bác kiếm chỗ nào gửi tạm cái xe khoảng 2 tuần, rồi về kêu với vợ là xe va quệt bị CA giữ giấy tờ, còn xe thì đang đưa vào xưởng sơn lại cả xe, thay kính vỡ, vành bẹp, túi khí bung, vỡ 2 bánh trước, vỡ hết cản nhựa .... thay hết 9 ngàn đô !!!
Cứ kê nhiều vào, kể lại thật to và rõ cho ông anh vợ nghe thấy !

Như vậy được 2 mục đích:
- Ông kia chán không muốn mua lại cái xe đó.
- Vợ bác bù cho bác số tiền 56k-48k
- Nếu ông kia vẫn cứ đòi mua, thì bác bảo "Anh xem thế nào, em chữa hết hơn trăm triệu, giờ bán 48k thì lỗ quá ..."

Theo cách này thì :
Thứ nhất mình không có xe đi trong 2 tuần.
Thứ 2 Không hy vọng được bù vì : Xe đã có bảo hiểm từ A-Z[:-][:-]

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Cũng tại bác ham "đắc thọ" nên đã "kính vợ" đến mức như vậy, bác ui, em lãnh sẹo về ba cái vụ kính vợ này rùi, bác nên xem xét lại chính sách của mình đi . Em thấy có bác nào đó kêu nên dàm phán với ông anh vợ để ông ấy rút đơn, cách này hay nhứt đó bác ! Nếu ông ấy cũng lại ...."kính vợ" như bác, vợ ông ấy lại móc ngoặc với vợ bác thì hết thuốc chữa rồi !

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Trích đoạn: HD230LI

Cũng tại bác ham "đắc thọ" nên đã "kính vợ" đến mức như vậy, bác ui, em lãnh sẹo về ba cái vụ kính vợ này rùi, bác nên xem xét lại chính sách của mình đi . Em thấy có bác nào đó kêu nên dàm phán với ông anh vợ để ông ấy rút đơn, cách này hay nhứt đó bác ! Nếu ông ấy cũng lại ...."kính vợ" như bác, vợ ông ấy lại móc ngoặc với vợ bác thì hết thuốc chữa rồi !

Tôi đã có kết luận là Ông Anh Vợ không bao giờ hy vọng được sở hữu xe của tui ngay từ giây đầu tiên cơ mờ! Nhưng giải quyết thế nào cho hay chứ Bác ! Tôi Post lên đây xem Anh em xử lý thế nào mà! Chứ bác bảo hết thuốc chữa thì Post làm gì. " Kính vợ " hay không" kính vợ" thì có liên quan gì trong trường hợp này đâu Bác!:D:D:D:D:D

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Em đóng góp thêm 1 tối kiến nữa ..:D:D
Bác nên xem xét khả năng thay thế ông anh vợ... thằng cha này có vẻ muốn chơi bác

Hạng B2
22/9/04
316
1
0

Trích đoạn: nhh2811

Theo cách này thì :
Thứ nhất mình không có xe đi trong 2 tuần.
Thứ 2 Không hy vọng được bù vì : Xe đã có bảo hiểm từ A-Z[:-][:-]

- Nhịn đi xe 2 tuần, mới lại lỗ 8000$, bác chọn cách nào ???
- Cũng không cần được vợ bù lỗ đâu, miễn sao ông anh vợ kia nghe thấy xe phải sửa chữa lớn mà chán không muốn mua nữa thôi.

Nói chung thì Đối với AV phải cương quyết khôn khéo !!!

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: HT900

Em cũng chịu bác về vụ này đấy:D. Em có ý kiến thế này, bác nói với vợ bác là giờ giáp Tết cháy hàng nếu muốn có xe ngay phải kênh thêm 1.500 USD nữa. Vợ bác nghe xong xót tiền chắc thôi ngay ý định bán xe cho ông anh vợ:D

hét lên 3k thì vợ cả mới sợ chớ bác
còn với ông anh vợ,bác có hét nữa thì ông ý vẫn biết thừa mua thế là rẻ...haha :-D

Hạng B2
16/8/07
170
0
16

Mai vác 48k đi đặt STF 2Delux của bác Hùng Cò thoai :D:D:D

Hạng C
29/6/07
597
0
0
53
Hà Nội

Ha ha, chuyện thật như đùa. Hú hồn với cái tiêu để của bác.
Sự việc kiểu này đã thành tiếu lâm rồi mà bác còn gặp phải (có anh bạn mua chiếc Nokia 7610 nhưng chỉ giám thụt của vợ cả 5M trong khi cái ĐT lúc đó là 7.5M gì đó. Hôm sau đang ở cơ quan thấy vợ cả gọi đến giọng mừng hú, "anh ơi hôm nay em bắt được CON GÀ, nó trả cái điện thoại của anh 6M, em bán luôn. Trên đường đi làm về anh mua cái khác nhé, em trả anh 5.5M"... hết phim!!! thế là mất thêm 2M nữa và không bao giờ để quên ĐT ở nhà). Rõ ràng là bà vợ thì không biết thật nhưng phải xem lại xem CON GÀ kia là loại gà gì???

Nếu ông anh vợ bác thực sự không biết, bác dẫn ông ấy ra HMV, tha hồ mua xe mới, có xe ngay, bảo hành bảo dưỡng ngon lành mà giá lại rẻ. Bác có gian lận gì đâu mà sợ nhể.

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Sau vụ này túm lại " Không nên nói dối" cho dù nói dối vô hại.
Mai vào rủ Nhạc phụ đi uống rượu để ông ấy đưa chỉ thị này cho Ông Anh vợ các bác xem có được không?
" Em nó chờ mãi mới lấy được xe về đi, mày thích cầm tiền đi cùng với nó ra chỗ đặt xe nó đặt cho mày cái khác. Mày lấy xe thì tết nó lấy gì đi"
Ông ấy mà đi cùng mình ra đặt xe mình lại bảo Hùng cò " Mày cộng cho tao thêm 2k " cho bõ ghét!
Mình là chúa ghét mấy ông " Thấy rẻ" mà ham, chả ý tứ gì!:D:D:D