Thảo Luận Chung Beeeeeeeeeeeep

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Nói đâu xa,ở Bangkok Thailand,xe hơi bị kẹt xe,dài hàng km, nhưng mọi người đố bao giờ nghe thấy tiếng còi!xe cộ trật tự lặng lẽ di chuyển! thán phục văn hóa giao thông của lang giềng! ở mình 10-20 năm nữa may ra!
Với kiểu nhà dột từ nóc này chắc 100 năm nữa cũng chả đc.
Bác cứ so VN bây giờ với trước 1975, 40 năm rồi mà nhiều cái éo tiến bộ mà còn thụt lùi : ý thức giao thông, văn hóa ứng xử trên đường, đạo đức XH, nhất là tình trạng tham nhũng của đám xxx (từ thằng cao nhất - TT) ...vv

• Like
Reactions: hungnm
Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Suy nghĩ của bác đại diện cho hầu hết anh em 4b chúng ta, em cũng đã như thế. Mình chạy sau mà cứ nghĩ người đằng trước phải có trách nhiệm quan sát, nhường đường cho mình.

Và đó cũng là 1 lý do góp phần làm cho 2b thiếu thiện cảm với 4b.
Để cho "2b thiện cảm" thì 4b đi sau phải đi âm thầm nhường nhịn hết hả bác? 2B tạt đầu, lấn lane, lạng lách không có trách nhiệm phải nhìn phía sau hả bác?
Nếu đó là cách đi chuẩn, và giao thông có văn hóa là phía sau phải tránh thì bác thử đi ô tô chuyển lane, quay đầu không cần nhìn phía sau xem kết quả thế nào? Rất hay đó bác, bỏ mẹ mấy kiếng hậu hết đi khỏi lo bị trộm. Nước ngoài (Tây, Mỹ) chắc nó giao thông rất thiếu văn hóa nên nó rất chú ý phía sau.

• Like
HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Em thì khi nào cần mới bóp. Hôm nay đi trên QL13, có thằng xe khách 24 chỗ nó cứ bóp liên hồi, em đi 2b mà điếc hết cả khu, đúng là thằng điên biết vặn volang.

Hạng D
30/7/13
1.455
17.183
113
Phú Quốc
Em hiếm khi bóp còi, trừ các trường hợp sau:

+ Gặp mấy người đi bang bang giữa đường như mất hồn, làm mấy phát cho họ hoàn hồn
+ Gặp đám đông hiếu kỳ cản trở lưu thông đường trước mặt (hóng tông xe, cháy nhà, đánh nhau), mỗi lần gặp cái này là em không nhấp còi nữa mà bấm nhiệt liệt theo một tràng dài

Hạng B2
14/6/13
147
99
28
Nói đâu xa,ở Bangkok Thailand,xe hơi bị kẹt xe,dài hàng km, nhưng mọi người đố bao giờ nghe thấy tiếng còi!xe cộ trật tự lặng lẽ di chuyển! thán phục văn hóa giao thông của lang giềng! ở mình 10-20 năm nữa may ra!
Kẹt xe thì bóp còi làm gì bác.

• Like
Hạng D
6/5/07
1.704
18.557
113
Thăng viết bài tự sướng thì có! Xe buyt còi kinh khủng! Lúc trước còn dùng còi hơi gì đó mà bóp 1 cái giật bắn cả mình!
Theo tôi, sử dụng còi sao cho đúng chức năng của nó thì mới là an toàn! Nếu anh cho là khg nên sử dụng còi thi nó là ái bị dư ra à? Còi để cảnh báo khi xe vào giao lộ mà khuất tầm nhìn, còi để cảnh báo xe phia trước khi ta thấy cọ có biểu hiện khg tập trung vào lái xe, còi để xin đương, ...

• Like