Thảo Luận Chung Beeeeeeeeeeeep

Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
đi xe an toàn cần phải gây chú ý cho người phía trước về vị trí, ý đồ của mình, dùng còi hay nháy đèn tuỳ tình huống... cứ văn minh nhất quyết không dùng còi chỉ tổ rước hoạ vào thân...

• Like
Reactions: hungnm
Hạng B2
14/6/13
147
99
28
dùng còi sai ,vô ý thức mới kém văn minh.Nói như chủ thớt các hãng xe nó ngu nên mới lắp dư cái còi.Nếu tháo còi nhà nước có cho đăng kiểm không?lý do xe không có còi lưu Thông không an toàn đúng không.

Hạng D
6/5/07
1.704
18.627
113
ghét nhất là có nhiều thằng cứ thấy các xx hê lên điều gì là nhảy vào nâng bi, không cần phân tích đúng, sai hay thiệt hại thế nào! Thằng viết bài này cũng là loại đó
Các bác đừng ném đá bác chủ topic, ổng chỉ copy + paste chổ khác qua thôi

Hạng F
4/1/08
8.301
112.214
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Trong đây không ai ngu gì mà phản đối cái còi, chỉ là không nên lạm dụng nó thôi.

Thực sự thì ở VN, còi đã thành thói quen khó bỏ nên rất khó để xác định thế nào là lạm dụng, là đúng mực.

Sáng nay cuối tuần, ngồi cà phê góc Đồng Khởi - Đông Du, quan sát thấy không có bất kỳ tình huống nguy hiểm nào nhưng các xe 2b và 4b qua đây vẫn có nhiều cái bép bép liên tục.

Nếu các bác để ý, sẽ đoán được chiếc nào sẽ còi. Những chiếc đến giao lộ mà chậm lại, không thấy họ còi tiếng nào. Những chiếc cứ phăm phăm lao tới, chắc chắn sẽ cho 1 tràng.

• Like
Reactions: hungnm and anhbocau
Hạng B2
6/11/12
454
309
63
em cũng ít khi dùng còi..nhưng đi đường đông, thỉnh thoảng có bác 2B lượn lờ phía trước ko rõ đi thẳng, dừng lại hay chuẩn bị rẽ thì em cũng beep nhẹ 1 cái mục đích là báo cho bác ý biết là em đang ở đằng sau có muốn làm gì đột ngột thì đừng, nhưng nếu gần quá sợ beep cái bác ý giật mình thì thôi mình thắng nhẹ cái chờ khoảng cách xa chút mới beep cho an toàn

Hạng D
6/5/07
1.704
18.627
113
em cũng ít khi dùng còi..nhưng đi đường đông, thỉnh thoảng có bác 2B lượn lờ phía trước ko rõ đi thẳng, dừng lại hay chuẩn bị rẽ thì em cũng beep nhẹ 1 cái mục đích là báo cho bác ý biết là em đang ở đằng sau có muốn làm gì đột ngột thì đừng, nhưng nếu gần quá sợ beep cái bác ý giật mình thì thôi mình thắng nhẹ cái chờ khoảng cách xa chút mới beep cho an toàn
Đây cũng là thói quen của mình! Chỉ beep nhẹ để cảnh báo thôi. Nhưng có nhiều người rất l, nhất là các bà, các cô + mấy thằng ắm ớ, nó cứ tỉnh như khg có gì, bang bang giũa đường rồi bất chợt xinhan và quẹo liền, potay nếu khg có còi

• Like
Hạng F
12/9/10
6.652
41.514
113
48
Bà Tó
Giả sử.....
Xe các bác di tỉnh , toi cái bình , hạn chế sd còi đèn . Hoặc tệ hơn nữa , toi luôn cái còi ?

• Like