Hạng C
18/1/11
509
786
93
Hôm trước có 1 cái cũng bị hết pin,mở ra thay pin lại,đi mua pin về cũng hết 15ph - gắn vào chạy thử cũng OK !
haioriflame nói:
Pháp sư nói:
Lưu ý.
Các ac có xe Mệt (Mercesde) khi thay pin chìa khóa không được làm quá 3 phút , nếu quá hơn 3 phút chìa khóa sẽ bị mất trí nhớ ( lost memory ). Trường hợp mất trí nhớ của chìa khóa thì phải cho nó học lại (reprogram ).
Pháp sư tui bị sự cố này rùi , xin thông báo.

Vậy lúc chìa hết pin là lúc nó mất trí luôn hả bác? Vì khi hết pin là quá 3min òi.

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
Pháp sư nói:
Lưu ý.
Các ac có xe Mệt (Mercesde) khi thay pin chìa khóa không được làm quá 3 phút , nếu quá hơn 3 phút chìa khóa sẽ bị mất trí nhớ ( lost memory ). Trường hợp mất trí nhớ của chìa khóa thì phải cho nó học lại (reprogram ).
Pháp sư tui bị sự cố này rùi , xin thông báo.
em có cái chìa khóa bị hết pin chắc phải 2 tháng. đến lúc thay pin vào dùng bình thường.

Hạng D
7/8/10
1.523
30
48
giuvung nói:
Chìa khóa Mer công nhận cứng và bền. Mình đi nhậu về bỏ quên trong túi quần cho vào máy giặt luôn, vẫn không thấm nước và chạy tốt. Một lần rớt xuống đất bị xe máy cán lên cũng chỉ sướt 1 tí.

@Songuyen: Cái đèn hồng ngoại ở phía đầu là để chỉa vào ngay khóa cửa để mở lên hoặc xuống tất cả các cửa sổ và sunroof chứ ko phải keyless nha em. Mà anh cũng không hiểu sao Mer lại ko dùng sóng vô tuyến như các loại xe khác để mở, đóng hết các cửa. Như Toy chẳng hạn đứng thật xa và ko cần phải dí chìa khóa vào đầu hồng ngoại trên cửa xe.
chắc phải trả tiền bản quyền nên né cách khác cho nhẹ :p, bất tiện thì khách hàng lãnh mà :D
hoặc cũng có thể nó chống con nít ngôi lấy chìa khóa bấm lung tung từ xa mở cửa hết cho trộm nó dọn nội thất

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
trumxeoto nói:
giuvung nói:
Chìa khóa Mer công nhận cứng và bền. Mình đi nhậu về bỏ quên trong túi quần cho vào máy giặt luôn, vẫn không thấm nước và chạy tốt. Một lần rớt xuống đất bị xe máy cán lên cũng chỉ sướt 1 tí.

@Songuyen: Cái đèn hồng ngoại ở phía đầu là để chỉa vào ngay khóa cửa để mở lên hoặc xuống tất cả các cửa sổ và sunroof chứ ko phải keyless nha em. Mà anh cũng không hiểu sao Mer lại ko dùng sóng vô tuyến như các loại xe khác để mở, đóng hết các cửa. Như Toy chẳng hạn đứng thật xa và ko cần phải dí chìa khóa vào đầu hồng ngoại trên cửa xe.
chắc phải trả tiền bản quyền nên né cách khác cho nhẹ :p, bất tiện thì khách hàng lãnh mà :D
hoặc cũng có thể nó chống con nít ngôi lấy chìa khóa bấm lung tung từ xa mở cửa hết cho trộm nó dọn nội thất
Xe Mercedes phải đứng gần mới mở đồng loạt các cửa là vì lý do an toàn :D Nếu cho phép mở cửa được từ xa gặp trường hợp chìa khóa trong quần mà bị cấn phím thì chuyện gì sẽ xảy ra ? Mercedes họ cũng đã tính hết các phương án sao cho an toàn nhất

Hạng B2
11/9/07
324
18
63
Chiện ngoài lề
Dù sao thì em cũng không hài lòng với cái nút bấm dễ bong tróc, làm bằng kim loại sẽ bền hơn. Mỗi khi cho ai mượn xe cứ phải nhắc đừng dùng móng tay nhấn nút, kỳ lắm, vậy mà chìa khoá của em vẫn nát bươm. Giá chìa khoá của hãng quá đắt chắc em chọn liệu pháp đổ lớp silicon mỏng lên nút nhấn chìa khoá quá.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Austin_1100 nói:
Dù sao thì em cũng không hài lòng với cái nút bấm dễ bong tróc, làm bằng kim loại sẽ bền hơn. Mỗi khi cho ai mượn xe cứ phải nhắc đừng dùng móng tay nhấn nút, kỳ lắm, vậy mà chìa khoá của em vẫn nát bươm. Giá chìa khoá của hãng quá đắt chắc em chọn liệu pháp đổ lớp silicon mỏng lên nút nhấn chìa khoá quá.
Vậy xe bác chắc sx trước 2010, từ 2010 chìa cải tiến, nút bấm rời và ít bong tróc, nứt hơn.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
Austin_1100 nói:
chắc móng tay bác nhọn quá
xe em 2007 đến giờ chìa khoá cũng đâu có bong tróc đâu :D

Hạng C
20/7/09
600
122
43
Vũng Tàu - Côn Đảo
Austin_1100 nói:
Xe của bác đời nào mà dễ bong vậy ?