Hạng C
28/5/07
510
358
63
65K, 7 năm mà hỏng nhiều các cụ nhỉ, hoang mang vì đang ôm Rondo

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
28/5/07
510
358
63
Em đang tính làm quả xiên Vịt mà lo lắng không biết có nằm đường ko!

Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
Xác suất chết 1 lúc 2 quạt đâu có cao. Chết 1 quạt là két sôi nhẹ mình xử lý rồi. Cái lợi của xe xài 2 quạt két nước là vậy.

Chính xác là quạt trước là giải nhiệt dàn nóng máy lạnh, quạt sau mới là giải nhiệt két nước nha bác. Quạt sau quan trọng hơn, vì nó tèo là sôi nước liền. Em mới bị tèo cây quạt sau, thay tạm hàng lởm hết 1tr8 (hàng Mobis tới 5tr3).

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Chính xác là quạt trước là giải nhiệt dàn nóng máy lạnh, quạt sau mới là giải nhiệt két nước nha bác. Quạt sau quan trọng hơn, vì nó tèo là sôi nước liền. Em mới bị tèo cây quạt sau, thay tạm hàng lởm hết 1tr8 (hàng Mobis tới 5tr3).

Cái két nó dài mà bác, mỗi quạt xử lý khu vực két theo chiều ngang. Giải nhiệt nước và máy lạnh lại phân bổ theo chiều dọc, giải nhiệt máy lạnh nằm ở đáy két. Theo em thấy là khi nóng hoặc mở máy lạnh thì quạt trước chạy trước, nóng hơn nữa thì quạt sau chạy. Nếu chết một trong hai thì cơ chế này mất, quạt còn lại sẽ quạt liên tục và tèo theo sớm. Bác đề máy, mở capo lên xem xem: Sáng sớm khi đề máy, không quạt nào chạy, nhưng bật máy lạnh là quạt trước chạy, quạt sau phải nóng hơn nữa mới chạy.

Hạng C
8/2/07
510
7.518
93
HCM
Em muốn thay toàn bộ hệ thống ống dẫn xăng thì khoảng bao nhiêu tiền các bác?

Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
Em muốn thay toàn bộ hệ thống ống dẫn xăng thì khoảng bao nhiêu tiền các bác?
Tiền thì khoảng 1-2 tr thôi, tùy chất lượng hàng (OEM hay chính hãng hay hàng bãi). Quan trọng là bác nói thợ "bấm ống" chứ không chơi "cổ dê" nha.