Hạng D
6/12/06
1.219
17.170
113
40
Kính chào các bác.
Người nhà em dạo này rất hay bị đau đầu, lúc trước có bị viêm, xoang nhưng cũng đã ổn, thời gian này rất hay đau đầu, đặc biệt những lúc trời mưa. Mặc dù không sỗ mũi hay có triệu chứng khác. Mong các bác có thể chỉ cho nơi khám của bệnh này được không ah. Em lo quá.

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/12/07
780
1.952
93
vnexpress.com.vn
Re:Bệnh đâu đầu

matheoken nói:
Kính chào các bác.
Người nhà em dạo này rất hay bị đâu đầu,lúc trước có bị viên xoan,nhưng cũng đã ổn,thời gian này rất hay đâu đầu,đặc biệt những lúc trời mưa.mặc dù không sỗ mũi hay cõ triệu chứng khác.Mong các bác có thể chỉ cho nơi khám của bệnh này được không ah.Em lo quá.

Đâu đầu như bò cụng hay tê giác húc hả bác ? :D
Bác nên khuyên người nhà đến khám ở khoa Đau , Trung tâm cấp cứu Trưng Vương (Tô Hiến Thành-Lý Thường Kiệt) .
Có thể bị viêm xoang trán chăng ? :mad:

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

@ matheoken: Đau đầu thì có nhiều nguyên nhân, một trong số đó là do viêm Xoang. Trường hợp như bác mô tả thì em nghĩ thân nhân của bác bị viêm Xoang, bệnh này có rất nhiều phương pháp điều trị: dùng thuốc, không dùng thuốc, phẩu thuật... Nếu thân nhân của bác ở TP HCM thì bác có thể khuyên họ đến BV Tai Mũi Họng, Chợ Rẫy, ĐHYD... hay các BV chuyên khoa lớn, tại đây có đầy đủ trang thiết bị và cán bộ y tế khám và tư vấn hướng điều trị. Quan trọng nhất là tư vấn điều trị vì viêm Xoang rất tế nhị trong việc điều trị.
Chúc thân nhân của bác mau khõe.

Hạng B2
11/7/08
426
0
16
46
Nơi thiếu vắng Tình Yêu

@Matheoken : Đúng như bác HungO2 nói : Đau đầu xuất phát từ nhiều nguyên nhân và Viêm xoang là một trong những nguyên nhân ấy. Nếu người nhà bác đã có tiền sử viêm xoang rồi, thì có thể nguyên nhân của đau đầu là do viêm xoang tái phát mà ra.

Tuy nhiên, nếu xoang không đau, thì nguyên nhân đau đầu cũng có thể xuất phát từ một trong những bệnh sau :

Viêm đốt sống cổ, ảnh hưởng đến dây thần kinh ====> đau đầu

Oxy hoặc máu lên não chậm ====> đau đầu

Huyết áp thấp hoặc cao cũng có thể là một trong những nguyên nhân dẫn đến đau đầu bác ạ.

Em chỉ biết có thế thôi, tất cả đều lấy từ bệnh của bản thân em và người thân trong nhà ra.

Bác nên đưa người nhà đi khám tổng quát sớm để tìm ra nguyên nhân và điều trị. Không tự ý uống thuốc lung tung... Để lâu em sợ ảnh hưởng đến sức khỏe lắm bác!

Chúc cho người nhà bác tìm ra bệnh sớm và mau khỏe!