Thảo Luận Bệnh mới của Vitara

Hạng B1
22/1/08
71
5
8
Chào cả nhà,
Vịt của mình mấy hôm nay mắc bệnh lạ. Số là chạy khoảng 1 lúc sau khi máy nóng lên thì bị bó côn, khó vào số, nếu cố chạy 1 lúc nữa thì cứng luôn, không thể vào bất cứ số nào. Nhưng kim báo nhiệt máy thì vẫn không thay đổi. Sau khi tấp vào lề tắt máy chừng 5 phút sau thì lại vào số nhịp nhàng và cứ như thế. Đem vào hãng thì phát hiện cái quạt lốc của máy lạnh bị hư, kết luận là máy bị quá nhiệt, gây hiện tượng bó côn, thay 1 cái quạt khác (Đồ lô) vào thì hết. Nhưng chạy 1 ngày thì bị lại, đem vào hãng siết côn vào thì lại hết, nhưng mai này không biết có bị lại không nữa. Chưa thấy ai report về bệnh này của Vịt. Mong các bá học cao hiểu rộng cho ý kiến giùm. Chứ cứ nằm đường kiểu này thì giống Vịt bị nhiễm H5N1 quá.
Thân,
Phú

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.434
113
www.phindeli.com
Lạ quá, bệnh này em chưa bị bao giờ. Bài này bác nên post qua E-Gara, bên đó nhiều chuyên gia kỹ thuật hơn.

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur
em nghĩ là cái đĩa li hợp côn nó bị mòn rồi bác... thay (hoặc đắp, mài lại) đĩa li hợp là lại ok...

Hạng B1
22/1/08
71
5
8
Chào cả nhà,
Mai mình sẽ mang xe vô hãng kiểm tra bộ ly hợp (nghe báo giá 6 chai, đang choáng).
Vịt nhà các bác chưa mắc bệnh này thì các bác cũng cẩn thận, nếu thấy vào số hơi khó thì ktra ngay kẻo muộn.

Thân

Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn
4.5 chai là giá hãng của suzuki đại lợi, em ra ngòai ép tán đĩa ly hợp ép mâm bánh đà hình như là 450k. ngon lành cành đào.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
22/1/08
71
5
8
Chào cả nhà chăn Vịt,
Mình đã cho hạ tất cả xuống ktra: Đĩa li hợp bị mòn, có dấu hiệu cháy. Mâm bánh đà mòn ko đều. Đúng là đem ra ngoài ép được nhưng các chú kỹ thuật (Vốn rất thân với mình) tư vấn nên thay cái đĩa ly hợp (Vì cái này mà đắp thì chỉ vài tháng lại mòn mà có thể cháy côn, nứt mâm bánh đà, nguy hiểm) , còn mâm thì dzớt lại. Tổng thiệt hại chừng 2.5 chai kể cả công. Mình thấy cũng hợp lý. OK. Lê Văn Duyệt. Nhưng chỉ xin thông báo lời khuyên của mấy chú kỹ thuật cho cả nhà là không nên giữ chân côn lâu, đặc biệt là khi đã có chớn.
Thân,

Tập Lái
14/4/08
31
0
0
Gửi nhà thơ Đàm Hà Phú:
Xe bác chạy dc bao nhiêu km? Khi chạy bác có hay tỳ côn không?
Ngoài lề tý: Bác dạo này có năng đi câu không? Nhà cháu khoái nhất bài Điếu Ngư Ca của Nhà thơ đấy.

Hạng B1
22/1/08
71
5
8
Chào cả nhà,
Kết quả: Thiệt hại 2.5 chai. Chân côn bây giờ êm như Ỉn (Có lẽ hơn). Số đi nhẹ nhàng. Máy êm hơn, bốc hơn.
Còn nữa: Mình đã chỉnh 2 con ốc giới hạn góc của rotin tay lái, lấy lái gắt không sợ thiếu (Nhất là mấy lúc đánh chữ U).
@ gatre: Vâng mình ở SG, ra đường gặp Vịt là vui lắm. hôm nào off tí nhỉ
@Totitoe: Mình chạy đã 50K, lúc đầu thuê tài xế bọn nó chạy hay tì côn, bản thân nhiều lúc ngại về số nên tì côn rồi vù lên từ số 2, số 3 => Hậu quả nhãn tiền. Mua Vịt cốt để đi câu mà bác. Cảm ơn bác đã hỏi thăm, mình có quen nhau chưa nhỉ?
Thân,