Tập Lái
25/6/11
46
14
8
Re: RE: Bệnh Viêm Gan Siêu Vi C

mấy bác có thể cho biết thêm những biểu hiệ bên ngoài của viêm gan b,c không ạh

Hạng B2
9/6/10
199
14
18
51
Thegioiauto.
Re:Bệnh Viêm Gan Siêu Vi C

Xem xong thớt này thấy lo quá, chắc cũng phải thu sếp đi khám phát ... ôi zun quá không nghờ bệnh này tỷ lệ viêm nhiễm cao dữ vậy?

Tập Lái
6/6/12
4
1
0

Các bạn à!! Có một phòng khám chuyên về nội tiêu hóa gan mật tại TPHCM hợp tác giữa Vn và Singapore đó, ở đây chỉ chuyên mỗi về gan và các vấn đề tiêu hóa, và có cả BS Singapore và Việt Nam nữa. phòng khám đẹp, sang trọng, phong cách nước ngoài mà Vào khám rất nhanh, không cần đợi lâu. Người nhà mình đã khám đây rồi, có người chú họ còn được giới thiệu sang Singapore để mổ nữa và bây giờ rất ư là khỏe. Các bác thử tìm đến đây xem sao, địa chỉ website nè : . phong kham ten la Phòng Khám Chuyên Khoa Gan Á Châu Dia chi là ở 201 Nguyễn Thị Minh khai, Q1, TPHCM. Anh chị nào tới khám rồi thì cho mọi người biết feedback nha.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: huyb9
Hạng D
12/12/11
2.934
14
38
52

Thớt này hay và bổ ích

Hạng B2
31/5/12
188
8
0
43

Cảnh báo mấy bác hay nhậu lo đi xét nghiệm, chích ngừa sớm đi nhé. Bị viêm gan mà có cồn vào dù là lượng nhỏ cũng rất nguy hại.

Tập Lái
22/10/10
1
0
0

Mẹ em mới phát hiện bị Viem gan C. tìm được top này cảm thấy an tâm rất nhiều nhưng lâu không thấy ai bàn đến nữa, hi vọng các bác có thêm kinh nghiệm chia sẻ để em vững lòng đưa mẹ đi chữa trị ( dù ở đây e đã rút được nhiều kinh nghiệm khi đọc từ đầu đến cuối vì ai cũng nhiệt tình san sẻ) . Các bác nhà mình hay bia rượu nên đi kiểm tra thường xuyên men gan ạ.

Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113

delete

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang

Mẹ em vừa đi xét nghiệm có triệu bị viêm gan C mặc dù bác sĩ nói gan mẹ em k nhiễm mỡ vẫn tốt,mẹ em đi xét nghiệm ở Hòa Hảo xong rồi bác sĩ đó phán như vậy xong cầm tờ xét nghiệm lại 299 Trần Bình Trọng - B\S Linh Đang cũng nói thế.Mấy bác bày cho em cách để chữa trị đi ạh

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Bác xem lại xét nghiệm là có virus gây viên gan C (nhiều khả năng) hay viêm gan C, vì viêm gan B, C là gan bị viêm do virus gây nên. Như vậy viêm gan do virus là chắc chắn có virus, còn có virus lại chưa hẳn đã viêm gan./ Cần làm thêm các xét nghiệm định lượng virus để xác định cụ thể hơn so với những xét nghiệm định tính trên. Viên gan C tuy chưa co thuốc ngừa, nhưng đã có thuốc trị hiệu quả, nhanh chóng dù virus HCV nguy hiễm hơn HBV.

Tập Lái
26/9/11
20
1
0
phihungmd.blogspot.com

Các bác nào có vấn đề về viêm gan siêu vi B, siêu vi C, cứ gọi 0973332733, BS Hùng sẽ tư vấn cặn kẽ, không tốn phí chất xám, chỉ tốn phí điện thoại thông thường, nếu gọi theo viber thì khỏi tốn đồng nào. Vì không vụ lợi, sẽ tư vấn theo hướng tốt nhất cho bệnh nhân.