Hạng B2
27/12/12
101
3
18
Re:Bệnh Viêm Gan Siêu Vi C

Mong cho Mẹ bác sẽ khỏi bệnh, viêm gan siêu vi C chữa trần ai khoai củ lắm.
sting9154 nói:
Em xin bổ sung là các bác phải đi khám trực tiếp, trực tiếp với bác sĩ. Tuyệt đối ko được khám qua loa.
Còn 2 tháng, con cầu mong mẹ sẽ hết bệnh như ba.

Hạng B2
28/6/05
127
4
18

Viêm gan siêu vi C chữa phải tính đến hàng trăm triệu.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

PhucQuang nói:
Viêm gan siêu vi C chữa phải tính đến hàng trăm triệu.
Bù lại nếu thuốc thích ứng thì dứt bệnh.

Tập Lái
4/6/12
25
0
1

Cũng chưa chắc đã dứt bệnh . mặc dù xét nghiệm âm tính . Nhưng vẫn có thể là người lành mang bệnh ... có nhiều người mất vài trăm triệu tiêm nửa năm đến 1 năm ... nghĩ mình khỏi ...chỉ được thời gian sau lại bị lại ... cũng nản luôn chả muốn chích interferon nữa ...

Chích thuốc phần lớn ai cũng kêu chán ăn,thuốc ức chế lại gây thiếu máu ... thành ra ai chữa bệnh này nhìn cũng xanh xao vàng vọt ... có anh chàng gần 30 nặng 70 ký lô ... chữa được vài tháng nhìn như thằng nghiện

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang

C dưới quê hay chửa thuốc Nam......kéo dài rất dài....do tiền k có nhiều chưa thuốc Tây......mà chững nhiều ngày vẩn sống khỏe.........

Tập Lái
3/7/13
4
0
0
Re: RE: Bệnh Viêm Gan Siêu Vi C

Do bia rượu nhậu nhẹt nhiều quá, bố mình bị đau dạ dày từ hồi năm 2002 nhưng vẫn chủ quan nghĩ đó chỉ là bệnh đau đại tràng thông thường thôi. Đến khoảng tháng 11/2009, bố mình bị đau thượng vị, không ợ hơi được tức bụng có lúc đau quằn quại nên đã đi nội soi thì thấy trong dạ dày có những vết sần sùi và bác sĩ kết luận là ung thư dạ dày thể thâm nhiễm. Quả thực mọi người cả nhà đã rất sốc và gần như mất hết hi vọng. Mình đau lòng quá. Bố mình mới 65 tuổi thôi. Bố mình còn chưa được hưởng sung sướng ngày nào, cả đời vất vả lam lũ. Nhưng khi sinh thiết thì không có tế bào ung thư. Bố mình tiếp tục đi khám ở Bạch Mai , ở bệnh viện đại học Y, ở Việt Đức đều cho kết quả giống nhau là nghi K dạ dày thể thâm nhiễm nhưng cả 3 lần sinh thiết đều cho kết quả không phát hiện tế bào ung thư. Cuối cùng nghe lời khuyên của bác sĩ bố mình quyết định mổ. Ca mổ của bố mình, BS nói đây là ca phẫu thuật khó và nói bố mình chỉ có thể sống được 3 tháng nữa thôi. Lúc đó bố mình cũng nản lắm. Bạn biết không mổ xong bố mình yếu hẳn đi, sau đó 2 tháng bố mình cũng dùng toa hóa chất theo chỉ định của bs nhưng không thể chịu nổi vì yếu quá. Gia đình và mọi người đã sẵn sàng hết cho bố. Rồi khi bố về nhà lại đau lại, không ăn được, BS ở Bệnh Viện Bạch Mai khuyên nên dùng kết hợp Đông Trùng Hạ Thảo Daibio hoàn toàn của Việt Nam do GS. VS. TSKH. Bác Sỹ Đái Duy Ban, Thạc Sỹ Lê Khánh Linh ở phòng khám đại gia đình Daibio lần đầu tiên tại Việt Nam tìm giống, nhân nuôi và phát triển thành công mà không nhập bất cứ thứ gì từ nước ngoài về và các đài truyền hình VTV, VTC, Hà Nội 1 cùng nhiều báo chí đưa tin. Trước đây, rất nhiều người ở diễn đàn giới thiệu nhưng em không tin tưởng vì cái này thật giả lẫn lộn lắm, dùng phải hàng giả thì còn chết hơn. Gia đình mình gọi điện thoại số 04 62754799 để đặt lịch khám theo 0982207805 rồi hẹn đến số nhà 38 Ngõ Thái Thịnh 1, Đống Đa, Hà Nội mua cho bố. Điều kỳ diệu là sau 3 tháng dùng liên tục, bố mình ăn được nên (sức khỏe được vực dậy) mặc dù vẫn còn đau dạ dày, 3 tháng sau cả nhà động viên mãi bố mình mới chịu đi tái khám ở Bệnh Viện Bạch Mai (lúc đó bố mình chán nản buông xuôi mà) thì kết quả siêu âm dạ dày và ổ bụng lại có 1 u nhỏ mọc ở gan cùng với viêm gan virus C. Bs khuyên bố mình tiếp đợt hóa chất mới. Rồi bố mình cũng chịu vào. Các bạn biết không, 6 đợt vào hóa chất của bố là 6 đợt gia đình mình nín thở. Nhờ kết hợp Đông Trùng Hạ Thảo Daibio, bố mình có sức khỏe để qua đc 6 đợt (đã có lúc cấp cứu tưởng bố mình đi). Tháng 1/2010, khi gặp các BS nào biết bố mình cũng đều nói bố mình kiên cường (trộm vía bố). Bố mình nhờ mình gửi lời cảm ơn chân thành đến các bs ở Bệnh Viện Bạch Mai và đặc biệt là các bác sỹ ở phòng khám đại gia đình Daibio nhiều lắm. Mình thấy 2 nơi tin tưởng để cả nhà tham khảo là Phòng khám đại gia đình Daibio và Bệnh Viện Bạch Mai.
Bệnh Viêm Gan Siêu Vi C

Bệnh Viêm Gan Siêu Vi C

Bệnh Viêm Gan Siêu Vi C

Bệnh Viêm Gan Siêu Vi C

Đến tận bây giờ, bố mình ăn uống bình thường và có tâm lý lạc quan lên nhiều cùng tập tành rèn luyện bản thân điều độ. Nói chung tới giờ phút này thì cả nhà ai cũng lấy lại được thăng bằng rồi chứ không còn sốc như trước nữa mặc dù biết có tỷ lệ rất nhỏ không may vẫn có thể xảy ra là bệnh của bố có thể đi bất kỳ lúc nào. Mình kể chỉ muốn nói các bạn hãy bình tĩnh, và phải đi khám ở thầy thuốc uy tín đảm bảo để có lời khuyên đúng nhất.

Hạng B2
9/12/12
413
7
18

del

Last edited by a moderator:
Tập Lái
30/7/13
27
3
3

người nhà em bị xơ gan, vừa rồi tết rượu bia nhiều, em cho uống Yoho Mekabu Fucoidan thấy đỡ hơn bao nhiêu. bị c thì hơi sợ.