Tập Lái
21/1/14
36
0
0
Re: RE: Bệnh Viêm Gan Siêu Vi C

Em cũng đang bị bệnh này
Uống cây Diệp hạ châu và nhân trần thay nước có thể hết bệnh :)

Tập Lái
24/6/14
2
1
3
38
Các bác có biết có cách nào để phát hiện mình bị viêm gan B không ạ :(, hình như topic này hơi lâu rồi nhưng em đang hoang mang quá

Tập Lái
9/9/14
1
0
1
52
Em thì không mắc bệnh này, nhưng có ông anh họ chuyên làm bên nhà đất hay đi uống rượu bia nhiều, hồi đầu năm nay mới phát hiện ra bị VGSV C. Ban đầu có chữa trị theo đơn thuốc bác sĩ thấy cũng đỡ. Nhưng mà do là thuốc tây nên ổng không muốn sử dụng lâu.

Mới đây qua nhà ổng thì thấy ổng đỡ hơn phần nào, ngoài cai bớt rượu bia thì ổng có nói là xài thêm cái loại thuốc từ cây kế sữa hay ké sữa gì đó, bảo là người quen bên Mỹ mua về tặng. Em thì không biết thế nào nhưng các bác có nhu cầu thì thử tìm mua loại thuốc từ kế sữa này vì nghe bảo là thảo dược tự nhiên, có tác dụng thanh lọc gan, sử dụng lâu dài mà không có tác dụng phụ.

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
Em thì không mắc bệnh này, nhưng có ông anh họ chuyên làm bên nhà đất hay đi uống rượu bia nhiều, hồi đầu năm nay mới phát hiện ra bị VGSV C. Ban đầu có chữa trị theo đơn thuốc bác sĩ thấy cũng đỡ. Nhưng mà do là thuốc tây nên ổng không muốn sử dụng lâu.

Mới đây qua nhà ổng thì thấy ổng đỡ hơn phần nào, ngoài cai bớt rượu bia thì ổng có nói là xài thêm cái loại thuốc từ cây kế sữa hay ké sữa gì đó, bảo là người quen bên Mỹ mua về tặng. Em thì không biết thế nào nhưng các bác có nhu cầu thì thử tìm mua loại thuốc từ kế sữa này vì nghe bảo là thảo dược tự nhiên, có tác dụng thanh lọc gan, sử dụng lâu dài mà không có tác dụng phụ.

Chào các bác! Rượu, bia và các chất có cồn nói chung đều làm tổn thương tế bào gan. Đây được xem là một trong những nhóm gây bệnh Viêm gan mạn cả ở những nước đã và đang phát triển. Việc giảm bớt lượng đồ uống có cồn sẽ giúp giảm đi diễn tiến bệnh.
Viêm gan siêu vi do nhiều loại siêu vi gây nên nhưng ở nước ta thì có 2 loại siêu vi gây bệnh chính đó là: B, C. Đến thời điểm hiện tại thì em chưa biết một nghiên cứu hay thuốc nào có nguồn gốc đông y có thể kiểm soát được hoạt động của siêu vi gan B, C.
Chính vì thế nếu các bác có vấn đề về gan do nguyên nhân siêu vi gan B, C hay đồ uống có cồn thì cách tốt nhất là nên được sự tư vấn và chữa trị bởi bác sĩ chuyên khoa, đừng "tự chữa bệnh" sẽ không có hiệu quả mà sẽ để lại nhiều biến chứng.

Chúc các bác luôn vui với OS và lái xe an toàn.

• Like
Reactions: atmhoang
Hạng B2
22/3/09
348
153
43
37
Thành phố trà vinh
Bác sỉ hùng ơi cho em hỏi hôm trước đi khám tổng quát viêm gan b, c thì không có nhưng men gan ggt tăng 161 còn 2 men kia ổn hết ,vì 2 hôm trước em có dập thuốc viêm xoang .... Bây h uống thuốc hạ men gan nhưng em cũng còn lo quá mấy bác sỉ kia nói thì không sao chỉ cần hạ men gan là ổn .nhưng mới bị lần đấu nên em lo sợ ăn ngủ không ngon gì hết

Tập Lái
1/2/16
4
0
1
33
chào mọi người!
e là thành viên mới, xin hỏi về kinh nghiệm điều trị viêm gan C
1.vấn đề thứ nhất, sovaldi-sofosbuvir là loại thuốc mới nhất điiều trị viêm gan C rất hiệu quả và đạt SVR cao, các anh các chị nào có kiến thức về biệt dược này làm ơn có thể giúp em với được không ạ (SOVALDI_(HEPCINAT, MYHEPL, ...) PHIÊN BẢN RẺ TIỀN CỦA HAVONI DO 1 TRONG 6 CTY CỦA ẤN ĐỘ ĐƯỢC GILEAD NHƯỢNG QUYỀN SẢN XUẤT)
người thân của em bị viêm gan C, với mong muốn chữa bệnh bằng thuốc mới (vì em tìm hiểu thấy điều trị bằng peginterferon gây nhiều phản ứng phụ.
2.vấn đề thứ hai: các bác đã có ai từng khám hoặc chữa bệnh tại PHÒNG KHÁM GAN MẬT SÀI GÒN 31-32 PHẠM HỮU CHÍ, P12,Q5,tp HCM, không ạ cho em xin ý kiến, (có bsi Trung đọc ở một số diễn đàn mọi người bảo chữa viêm gan C cũng hay lắm, với giáo sư Phạm Hoàng Phiệt chuyên gia về gan mật)
bác nào có chút kiến thức LÀM ƠN giúp em với ạ, em đang lo lắm vì xét nghiệm định lượng HCV_rRNA virus đang tăng rất nhanh ạ
mong được mọi người giúp đỡ, cảm ơn mọi người đã đọc

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
23.344
113
Các bác có biết có cách nào để phát hiện mình bị viêm gan B không ạ :(, hình như topic này hơi lâu rồi nhưng em đang hoang mang quá
Bác đến khoa gan BV ĐH YD hay Viện Pasteur..yêu cầu xét nghiệm virus viêm gan B. Kết quả âm tính thì chích ngừa luôn. Nếu dương tính thì đến BS chuyên khoa gan uy tín, gặp thằng ất ơ...nó trị tào lao là chít mịa à.