Thảo Luận Chung Bị bắn tốc độ

Hạng B2
1/4/05
414
8
18
RE: Bị bắn tốc độ

Nghe nói xe đã dán film cách nhiệt thì không xài được các cục gạch này phải không?

VIP CARD MEMBER
3/2/07
1.007
230
63
54

Nó chỉ nói thế này thôi

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Theo tiếng Anh ghi như vậy thì không xài được hoặc bị yếu khi dán film, không biết thực tế ra sao?

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Chủ nhật này em đi Vũng Tàu một chuyến, các bác cho em hỏi, đường đi Vũng Tàu có chỗ nào đang làm đường không vậy các bác ?

Lần trước có đọc một bài nói là ngay vòng xoay gì đó có ổ voi to lắm, nhiều bác tài đi qua bị sụp, thấy xót ruột....bài đó em tìm mãi không thấy, mong các bác giúp:). Đa tạ các bác

Hạng B2
28/9/06
257
1
0

Trích đoạn: canthi_td

Trích đoạn: nkkhanh

Kính thưa các bác, tình hình là hôm qua em đi vungtau, đến đoạn khoảng qua bò sữa hơn chục cây số thì bị bắn tốc độ, biên bản ghi là 62km/h, chỗ đó chỉ cho chạy 50.
vậy thì bị phạt bi nhiêu tiền và có bị bấm lỗ không.
Mà chỗ đó là đường trường có cả con lương mà tốc độ giới hạn là 50 hả các bác???
chạy 50 từ SG đi VT chắc phải nửa ngày mới tới nơi các bác nhỉ :mad:[8|][8|]
Sau khi đọc bài của bác,trên đường đi làm,tôi xem đi xem lại mấy ngày thì tại vị trí bác mô tả (qua bò sữa khoảng 10km,đường có phân cách)... kg thấy biển báo giới hạn tốc độ 50km/h ở đâu cả.
Bác nhớ giúp là khi bác bị thổi lại,đã qua khỏi thị trấn Long Thành chưa?Nếu qua rồi thì chắc là bác bị bùm trong tt và bị chặn lại đầu kia?
Tình hình giải quyết sao rùi hả bác.Chúc bác may mắn nhé!

cảm ơn bác đã quan tâm, lúc đó em không nhìn thấy biển nào và con lương thì ... dài vô tận, chứ không phải mới bắt đầu hoặc sắp hết đâu ah.
Em thì cũng không rành luật lắm nên chỉ biết ... ký :mad::mad:
mấy nay bận quá, chưa ra ngoài đó lấy được các bác ah, và em vẫn chưa biết "hình phạt" là thế nào nữa :(:(:(

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Tui mới đi VT hôm 11/06 thì đường bình thường. Cái bùng binh đó nếu đi ban ngày và tốc độ vừa phải thì cũng tránh dể dàng, tui đi chỉ hơn 2 tiếng là đến.

Hạng C
22/6/06
976
5
18

Kính các bác, cái máy sấy có 2 loại. Thứ nhất là loại máy sấy radar dùng sóng radio thông thường, phát tín hiệu dàn trải. Khi *** bắn một xe thì tín hiệu radar phát ra những vùng xung quanh, nếu xe mình nằm trong vùng đấy thì có thể phát hiện được có *** ở phía trước và giảm tốc độ. Loại thứ 2 là súng laser dùng tia hồng ngoại có độ chụm nhỏ, khi tia này bắn tới xe các bác thì nó chỉ có đường kính khoảng 1m. Như vậy thì chỉ có xe nào bị bắn mới phát hiện được tín hiệu. Với súng laser thì *** phải bắn ở cự ly ngắn, nhưng bắn là chết vì nếu máy có phát hiện được thì cũng đã bị bắn rồi, rất khó thoát. Loại này chỉ có dùng bộ làm nhiễu mới trị được nhưng bộ làm nhiễu rất tốn kém nên không phổ biến. Có một điều cực kỳ vô lý ở VN là *** bắn tốc độ ở một nơi nhưng xe lại bị dừng lại ở một nơi khác bởi một ông *** khác. Thường thì ở các nước khác khi cảnh sát dừng xe phải cho xem ngay bằng chứng và người dừng xe phải là người bắn tốc độ.

VIP CARD MEMBER
3/2/07
1.007
230
63
54

Dear Bác 318i
Đúng là sấy tóc Vn sử dụng laser , hình như là Prolaser III , cái vụ này cục gạch nêu trên được hiệp hội Bác sĩ khuyên dùng:D , còn nếu thế hệ sấy tóc mới hơn nhập về thì tính sau Bác.
Hôm rồi tui đi chơi Phan thiết , test thử suốt dọc đường nhưng buồn quá , xxx nhà ta không xài công nghệ cao , chỉ xài gậy tre chỉ chọt , sóng siêu tần số hiện đại quá , cục gạch không hiễu được