Thảo Luận Chung Bị bắn tốc độ

Hạng B2
28/9/06
257
1
0
Kính thưa các bác, tình hình là hôm qua em đi vungtau, đến đoạn khoảng qua bò sữa hơn chục cây số thì bị bắn tốc độ, biên bản ghi là 62km/h, chỗ đó chỉ cho chạy 50.
vậy thì bị phạt bi nhiêu tiền và có bị bấm lỗ không.
Mà chỗ đó là đường trường có cả con lương mà tốc độ giới hạn là 50 hả các bác???
chạy 50 từ SG đi VT chắc phải nửa ngày mới tới nơi các bác nhỉ :mad:[8|][8|]

Hạng C
20/7/06
924
7
18
54
Sài Gòn
RE: Bị bắn tốc độ

Quá 20% tốc độ quy định ....... bấm 1 lỗ :mad:.
Theo em thì qua bò sữa khoản 10km là vào đến TT Long Thành rồi bác ạh. còn nếu đướng có dảy phân cách thì tốc độ được phép là 60Km/h.
Mong bác sẽ không bị bấm lỗ :(

Hạng B2
28/9/06
257
1
0

Dạ em chạy con Nu ghẻ ah, mà em thấy xe nào cũng không qua được "ải" đó, xe đậu lại nhiều cũng vui phết.
Trước em có con Altis biển 29 trên xe có chiếc nón cán bộ cũng bị dzịn lại nốt.

Hạng B2
28/9/06
257
1
0

Trích đoạn: trongkiet

Theo em thì qua bò sữa khoản 10km là vào đến TT Long Thành rồi bác ạh. còn nếu đướng có dảy phân cách thì tốc độ được phép là 60Km/h.

nhưng rõ ràng chỗ đó có dãy phân cách, vậy là sao hả bác???

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com

Chia buồn với bác:( Quy định trong đô thị max50 thì bác chĩ có thể max59 thôi nhé ( nếu bị phạt nhắc nhở) còn vượt từ 10km trở lên là đeo lỗ. Bây giờ mấy biển báo trong đô thị thì GTCC dịch chuyển lung tung và khó thấy nên hay dính. 80% các vụ bí dính vì bắn tốc độ là thuộc khu vục trong đô thị. Đi VT có khoảng 3 điểm bắn lưu động của ĐN và BRVT

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Mua cái máy phát hiện bắn tốc độ về là đi ngon ngay muh. Các bác cứ hỏi bác ttvo ấy, bác ấy rành về mấy vụ này lắm. Em thấy tình hình bắn tốc độ từ TPHCM đi các tỉnh miền đông kinh khủng lắm. XE ô to mà chạy đúng tốc độ quy địh thì đi làm sao được. Em bị bắn 1 lần nên tức tốc phải đi mua ngay 1 cái, nhưng rất tiếc chưa có dịp thử.:D

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Qua bò sữa 10km thì vào đoạn rừng cao su mới có bảng báo "Nội Thị", hiệu lực từ đó ! theo em biết thì bác chỉ được chạy max 55km/h thôi (tức 5km) cho phép . Còn ngoài nội thị thì 80km/h (cho phép thêm 5km/h nữa)
Nếu bác bị bắn ngay con lươn thì **** sai rồi :mad::mad::mad:

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Chia ..buồn với bác.vì từ hôm 17/06 tai nạn đua xe giữa camry với lacetti có lẻ tuyến đường này sẻ gắt hơn , trên 10-20km/g là bị bấm ..lổ tai rồi.Hy vọng OS không có ai bị bấm lổ tai . Bạn E cũng bị 66km/g và E cũng không giúp được vì ở phú mỹ gần ngã 4 đèn xanh đèn đỏ chổ trống quẹo vô KCN ( thuộc BRVT )

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.790
113

Trích đoạn: trongkiet

20% là quy định cũ rồi bác. Bây giờ nghị định 152 quy thành tốc độ tuyệt đối.

Trong trường hợp của nkkhanh, vượt 12km/h sẽ bị xử 500 ngàn đến 1 triệu cộng thêm 1 lỗ trên giấy phép lái xe!!!