OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Xen clip của bác chủ, thấy tư duy BB quá "ếch". Vẫn dùng hình "ngoắt nghéo", khó hiểu. Từ trạm TP Tân An vào CT chỉ có duy nhất 2 lựa chọn, hoặc SG hoặc TL. Vậy chỉ cần BB đi thằng (về TL) v2 rẽ phải (SG) dễ hiểu để có quyết định.

Chuyện này báo chí đã phản ánh từ 2010mà đến 1-5-2016 vẫn i nguyên.
Đã vào CT rồi mà còn tốn cả một dàn BB đồ sộ chỉ để thông báo "đây là đường cao tốc..." Thông tin này cần và đủ trước khi vào đường dẫn (tram TP) chứ không phải ở đây. Đúng là lãng phí lớn.
Nhiều cái tưởng chừng đơn giản nhưng lại làm rối rắm, phức tạp hơn, nơi cần thì ko có, nơi có thì lại thừa hoặc vô dụng. Đầu óc vẫn manh mún tiểu nông mà.

• Like
Reactions: Mưa Sàigòn
Tập Lái
11/6/15
1
0
1
Cụ makinhdi nói chuẩn vãi lun.Lỗi vào sớm.
Lỗi này CA Ha noi bắt nhiều năm rồi .
bẩn vãi

Hạng B2
7/6/08
428
102
43
42
Em nghĩ bác nhập làn quá sớm, không đủ thời gian quan sát. Như bác đã thấy, đường dành cho xe nhập làn kéo dài xa để bác chạy trên đường đó, quan sát làn bên trái, đủ khoảng cách an toàn rồi bác mới nhập làn được, còn nếu làn bên trái có xe bác phải nhường xe trên làn đó rồi với được nhập làn.
Có rất nhiều người nghĩ như bác, cứ có vạch đứt là được nhập, nhưng vô tình nhập quá sớm bác trở thành vật cản cho làn đang có tốc độ cao, gây nguy hiểm. Chạy xe nên nghĩ cho người khác bác ah

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
giảm tốc độ nhường xe trên cao tốc mà xuống dưới 60 km/h thì bị độp .... anh tính sao?

Em nghĩ bác nhập làn quá sớm, không đủ thời gian quan sát. Như bác đã thấy, đường dành cho xe nhập làn kéo dài xa để bác chạy trên đường đó, quan sát làn bên trái, đủ khoảng cách an toàn rồi bác mới nhập làn được, còn nếu làn bên trái có xe bác phải nhường xe trên làn đó rồi với được nhập làn.
Có rất nhiều người nghĩ như bác, cứ có vạch đứt là được nhập, nhưng vô tình nhập quá sớm bác trở thành vật cản cho làn đang có tốc độ cao, gây nguy hiểm. Chạy xe nên nghĩ cho người khác bác ah

Hạng D
29/1/15
2.460
26.604
113
q11
tối 7g còn thấy đứng nữa. khúc tân an lên cao tốc.

Hạng C
3/5/10
687
4.201
93
Tuy bị bắt nhưng lại vui vì biết các anh ấy đã triển khai (cả cố định và di động trên cao tốc) để bắn các xe chạy rề rà dưới tốc độ tối thiểu rồi đấy.
Lỗi này phạt thế nào bác (dưới tốc độ tối thiểu)?

Hạng B2
7/6/08
428
102
43
42
Bác phải nhường xe đang đi thẳng trên cao tốc chứ không giảm tốc độ nha bác, đường nhập làn trên cao tốc dài cả cây số mà...

giảm tốc độ nhường xe trên cao tốc mà xuống dưới 60 km/h thì bị độp .... anh tính sao?

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
anh nhường xe trên cao tốc - đúng
anh không giãn chân ga - xem lại nha

đường chạy chờ để nhập làn cao tốc chỉ dài có 1 km, anh chạy 60 km/h. anh nói xem mất bao lâu anh chạy xong đoạn chờ nhập làn
bên làn cao tốc chỉ cần 10 xe chạy đúng tốc độ 120km/h, mỗi xe cách nhau 150 mét ....
Tôi đố anh dám giữ 60km/h đến hết đoạn chờ nhập làn

Bác phải nhường xe đang đi thẳng trên cao tốc chứ không giảm tốc độ nha bác, đường nhập làn trên cao tốc dài cả cây số mà...

• Like
Reactions: Ria phuloc
Hạng D
8/10/11
3.067
6.008
133
Cám ơn bác Xagan cung cấp thông tin nếu e ko xem clip này 100% e cũng bị như bác.