Tập Lái
13/4/16
47
39
18
Đầu đường dẫn vào cao tốc, có biển 60km/h mà
Chỗ có bb 60 thì dễ, nhưng không có thì sao? Em đi làm hàng ngày hay lên xuống nút giao cao tốc LT-DG và vành đai Đông.
1. Lên cao tốc từ phía quận 9: có bb giới hạn 60km/h
2. Lê cao tốc từ phía quận 2 (vòng xoay Nguyễn Duy Trinh - Vành đai Đông) thì không có bb:--> Các bác cho em lời tư vấn.

• Like
Reactions: minhtriquan!!!
Hạng B1
9/3/16
52
31
23
37
Trả lời luôn nhé :
Lỗi : nhập vào làn chính của cao tốc khi xe chạy dưới tốc độ tối thiểu (<60kmh). Có bắn tốc độ đàng hoàng và sẵn sàng cho xem hình ảnh.
ra khỏi bot soát vé cũng bị tối thiểu 60km/h, xe mình yếu đạp không lên đc 60 :)) nhiều lúc cũng sợ bị bắn tốc độ.

• Like
Reactions: minhtriquan!!!
Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Cảm ơn bác Xagan có point cho mọi người ngâm cứu.
Truờng hợp này có những gì? xe bác chủ, đường dẫn vào cao tốc, biển 120/60, các vạch chỉ đường, đường cao tốc, các a cầm đèn pin nhấp nháy, quan trọng nhất của vụ án là " cái khỏang từ sau biển 120/60 đến chỗ thắt cổ chai cao tốc" và mấy a ấy đứng giữa khỏang đấy.
sau biển 120/60 nói ít nhất bác phải chạy 60 trở lên và không quá 120, chưa cần biết cao tốc cao tủng gì hết. Còn thực ra bác chủ nhập làn luôn là không sai nếu bác lúc nhập có tốc độ 60 trở lên và tất nhiên quan sát thóang xe, không cần quan tâm cái mũi tên rẽ trái nhập làn làm gì, cái mũi tên đó chỉ ra rằng có 1 đọan để cho những xe từ đường rẽ có " không gian và thời gian " cho xe mình nhập làn chứ không phải là sau mũi tên đó mới được nhập làn như 1 số người lầm tưởng. Bởi vì sau mũi tên đó là xe mấy a " người nháy" đứng, liền sau đó tới chỗ thắt cổ chai, chỗ đâu nữa mà nhập làn, không nhập sớm thì có mà chạy đến chỗ thắt cổ chai rồi thắng lại cũng không nhập được nếu truờng hợp lúc đó cao tốc xe chạy dày đặc. Và rồi thắng lại, bị a nháy chụp hình bảo dưới 60 kìa....ha ha ha
Nói chung là các a nháy không nên đứng ở chỗ này, đọan này không đủ dài để " cấu thành lỗi " cho các xe từ đường rẽ nhập vào cao tốc. Chưa kể đang chạy thấy các a đứng cũng bị phân tâm và nhìn ngó, làm gia tăng "cơ hội nguy hiểm" cho nhiều bên, gặp người tay lái yếu ít đi cao tốc nó quẫn trí nó nút ga vào lề thì khổ.

Hạng B2
24/1/15
398
380
63
Để tạo thông thoáng lưu thông, cho thoát khỏi CT bằng 2 làn nhưng để an toàn trước trước khi nhập vào CT phải "ép" hai làn thành 1:
Bị bắt khi nhập làn chính cao tốc

Ở những nơi có hai luồng xe từ hai CT khác hòa vào CT thứ 3, để giữ lưu thông thông thoáng, phải để hai làn cùng nhập vào nhưng ở 2 vị trí khác nhau:
Bị bắt khi nhập làn chính cao tốc

Hạng B2
17/8/09
124
63
28
Em không biết bác chủ thớt bị bắt lỗi gì. Nhưng với em trong trường hợp này, CSGT tay cầm gậy thì không chỉ, lại tay kia cầm đèn chớp chớp chỉ vào xe mình là em không dừng. Dừng xe không đúng hiệu lệnh.

Attachments

• Like
Reactions: levancong988
Hạng B2
24/1/15
398
380
63
....trong trường hợp này, CSGT tay cầm gậy thì không chỉ, lại tay kia cầm đèn chớp chớp chỉ vào xe mình là em không dừng. Dừng xe không đúng hiệu lệnh.
...Quyết định số 1922/2006/QĐ-BCA(C11) ngày 05 tháng 12 năm 2006 của Bộ trưởng Bộ Công an)
1. Hiệu lệnh dừng phương tiện giao thông đường bộ (gọi tắt là xe) tại trạm Cảnh sát giao thông hoặc tại một điểm: Người Cảnh sát giao thông đứng nghiêm, hướng về phía xe cần kiểm soát, tay phải cầm gậy chỉ huy giao thông chỉ thẳng vào phương tiện cần kiểm soát, đồng thời thổi một hồi còi.....

Dùng gậy chỉ vào mặt dân đúng điều lệnh
images

Và dùng "vỉ ruồi" để ra hiệu lệnh dừng xe. Các bác lái xe cảm thấy thế nào?
placacka-policista-dopravni-kontrola-policie-zastaveni170712-hk_denik-630.jpg

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: datnt
Hạng B2
17/8/09
124
63
28
Dùng gậy chỉ vào mặt dân đúng điều lệnh
images

Và dùng "vỉ ruồi" để ra hiệu lệnh dừng xe. Các bác lái xe cảm thấy thế nào?
Cách nào cũng dễ chịu hơn bị chớp đèn vào mặt bác ạ. Mà cái đèn chớp chớp đó ko phải là hiệu lệnh dừng xe.