Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Tôi thì nghĩ là ông Toy thấy Seltos về nên tranh thủ ra Cross để dập luôn 1 lượt. Toy có bao giờ đem xe về nhanh thế đâu
hehe, cũng có thể. Nhưng ý em là chuyện bác Dương phải gấp rút thay đổi seltos thôi. Còn chuyện ai đem về để kịp cạnh tranh với ai nó lại là câu chuyện khác.
Nói chung 2 năm rồi Toy VN thất bại thê thảm ở phân khúc MPV, khi để doanh số Innova từ đứng top giờ rơi hết về Xpander+Ertiga. Trước đó thì Altis mất doanh số vô tay 3 ông khác. Nên giờ phải lọ mọ tìm một phân khúc mới để vớt lại doanh số tổng thể. Nhưng sợ là cũng không được như kỳ vọng đâu. Vì phân khúc và tầm tiền của Cross thật sự khá là chật chội rồi ... 2 năm trước mà đem Sienta về để cạnh tranh với Xpander thay vì Rush/Avanza thì biết đâu giờ mọi chuyện đã khác :D Cũng tại xem thường đối thủ, thích dẫm lên lưng khách hàng để đi nên giờ mới ra cơ sự này :)

Hạng B2
11/11/10
107
49
36
46
Cho em ngoài lề xíu, mình có đổi được cái đèn halogen projector sang cái khác chính hãng mà không bị đăng kiểm hỏi không nhỉ?

Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Cái màn hình rởm này mà 10tr??? Bọn cuồng hàn bị lừa 1 vố như bò đá mà vẫn phấn khởi??? Đó là chưa trừ lại tiền cái màn hình cũ.
Đồng ý với bác về cái màn hình 10tr là quá đáng, lắp màn hình ko tăng giá thì hợp lý hơn. Nhưng bác dùng từ ngữ bọn cuồng Hàn em thấy hơi thô lỗ, mỗi người có một góc nhìn riêng, bác thích xe Nhật, Đức thì có người thích xe Hàn, Trung Quốc, Việt Nam cũng là thường.

Hạng B2
18/6/19
243
189
44
42
Có cái màn hình giải trí thôi mà bác dùng từ gượng ép nghe thấy ghê quá :D
Chẳng qua là tạo cảm xúc tích cực cho hách hàng thôi. Seltos xui cái là ra cùng đợt với Corolla cross nên bác Dương phải sốt sắn là đúng.
Trong 3 bản thì bản deluxe này có khả năng bán được nhiều nhất, còn bản primium thì chắc người mua phân vân với Cross nên có thể thaco đầu tư cái màn hình với cam cho bản deluxe để làm chủ lực

Hạng B2
22/7/20
371
627
93
33
Đồng ý với bác về cái màn hình 10tr là quá đáng, lắp màn hình ko tăng giá thì hợp lý hơn. Nhưng bác dùng từ ngữ bọn cuồng Hàn em thấy hơi thô lỗ, mỗi người có một góc nhìn riêng, bác thích xe Nhật, Đức thì có người thích xe Hàn, Trung Quốc, Việt Nam cũng là thường.
Thực ra giá hãng mà bác kia làm như giá chợ. Còn dùng từ ngữ như hạch nghe ngứa cả tai.
mấy ông mà cứ mở mồm ra phân biệt kiểu đó chắc chả có đồng rách nào đâu bác ạ.