Tập Lái
28/6/13
9
0
3
Tí xíu e cũng bị "thuốc":số là e rất kết Zin,Liên tục tìm xe ở trang 4 bánh & mua bán và tìm được xe ưng ý(xe chính chủ,ko tua DH,BẢO ĐÀM KO ĐÂM ĐỤNG....)hí hửng đi xem và quyết định mua,chủ xe gặp vc e,bảo đảm này nọ,cho đem xe ra hảng KT luôn(tự nhiên e thấy mọi chuyện sao dể dàng quá)e liền nói e kêu người bạn thân đến xem giúp(là dân Buôn bán xe hơi khu vực ADV-TBT)thì chủ xe OK luôn,nhưng khi bạn e vừa xem xe thì chủ xe bảo đã bị Đụng nhẹ,bạn e chỉ vô 1 chỗ và phán xe bị đụung đến "xương" và tùm lum(bị nặng)DH bị tua lại....kêu e về liền.....củng vì nhìn bề ngoài bác chủ xe đàng hoàng mà e xém bị "luộc" :((

Last edited by a moderator:
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.478
2.240
113
48
TP.HCM
Up cho mọi người cùng xem, đúng là vô lương tâm khi bán xe như vậy. Có đụng cũng không sao nhưng có bán cũng sửa lại cho đàng hoàng chút, không phải là tiền mà còn sinh mạng người ta nữa

RGV confirmed
Tập Lái
5/1/12
16
2
3
chia buồn cùng bác chủ
Xe bác màu gì vậy?
Mai em qua ĐBP ngó xem 2 vợ chồng làm ăn thất đức ấy là ai

tsx
Hạng C
4/8/05
507
3
18
Thành phố mang tên Bác
thôi lỡ xui rồi thì cố gắng sửa lại thôi bác ah chứ để vậy đi cũng ko an toàn. Bác chủ cũ còn trẻ nên máu đạp cho cố mới vậy ko bị j cũng là may

Hạng B2
22/12/11
145
77
28
SG
duracon nói:
Tình hình là em mới lấy lại một chiếc triton GLS MT đời 2012 tại Đà Nẵng. Cũng nhờ ông anh biết về xe đi xem giúp nhưng do trình độ có hạn nên sau khi mua về mới biết bị lừa. Hôm nay mang xe ra đại lý Mitsu thị mới biết ô hô ai tai, xe đã bị đâm khá nặng bên phải đầu xe, vỡ cả kính trước sau đã thay nhưng không phải kính xịn nên kính sau không có sưởi, kính trước thì vào keo thế nào mà bây giờ mưa to là bị dột. Đã hàn lại xương phía đầu xe bên phải và nặng nhất là: toi hệ thống ABS và túi khí. Cụ thể chả biết thế nào mà họ đã nối tắt đèn ABS, túi khí và phanh sau chung với đèn áp suất dầu nên khi khởi động đèn vẫn tắt bình thường. 2 cảm ứng ABS bánh sau bị luộc mất,túi khí nổ, 2 túi khí đã thay mới nhưng chưa thay dây an toàn. Bên đại lý khuyên là để thế chạy thôi vì bảo là phục hồi 2 hệ thống này mất ngót 100 triệu vì hiện nay không biết là thay đủ phụ tùng thì có được không nữa. Em mong các bác cho em ít cao kiến vì thực tình em vẫn muốn khôi phục hệ thống ABS và túi khí.
PS: Ai bảo dân Đà Nẵng hiền lành lịch sự chứ em bị lừa vố đau quá. Chủ xe là 2 vợ chồng trẻ ngoài 30 chủ tòa nhà phòng khắm mắt to tổ bố tại 394B Điện Biên Phủ, bà vợ lấy uy tín là bác sỹ mắt BV ĐN để bảo đảm xe chưa bị va chạm nặng nên khi mua em chủ quan không mang xe đến garage kiểm tra. Giờ mới thấy đau, nhưng mà tiên trách kỷ hậu trách nhân thôi hu hu

bác chủ có câu cảm thán giống nick em quá chừng...

em cũng giống hoàn cảnh của bác, sau khi chia tay với Pajero GLX, em nhờ bạn em tìm gấp xe để đi, vì tin tưởng nên em cũng bị khổ với cái xe mới (mà cũ) này: rò nhớt máy và hộp số, phần điện bị độ tùm lum, mất auto cruise control, âm thanh thì tùy vào xóc ổ gà mà được nghe bên phải hoặc trái, ...
giờ cái xe như cục nợ, bỏ thì tiếc mà sửa thì ko bit phải đổ vào đó bao nhiu nữa.

(nói nhỏ với bác, vì cái xe này mà em mắc cở hông dám café với hội Mit nhà ta lun, huhu...)

đợi sửa tàm tạm thì em cho nó lên đường lun, chắc phải bán lỗ hơn 100 tr...
em đợi và hy vong có bản pajero sport 4WD máy xăng là em mua lun.

Hạng D
21/3/13
1.462
4.173
113
em cũng dính một quả lừa như bác chủ , bị thằng thợ ( người quen với ông cậu ) nó đi đêm với chủ xe gạt em . mua về cũng tốn mớ tiền cho nó , đem vô gara bác Chiến giải phẫu thẩm mỹ cho 3 vòng cho em nó luôn ( trừ cái chỗ kia là chưa thay thôi :) ) . rốt cuộc giờ em nó chạy cũng khá ổn , tính ra so với 1 em cùng đời mà còn tốt thì chát quá hic...hic...
một lần tởn tới già , không có lần sau ( do hết lúa )