Tập Lái
25/6/13
9
0
0
Tình hình là em mới lấy lại một chiếc triton GLS MT đời 2012 tại Đà Nẵng. Cũng nhờ ông anh biết về xe đi xem giúp nhưng do trình độ có hạn nên sau khi mua về mới biết bị lừa. Hôm nay mang xe ra đại lý Mitsu thị mới biết ô hô ai tai, xe đã bị đâm khá nặng bên phải đầu xe, vỡ cả kính trước sau đã thay nhưng không phải kính xịn nên kính sau không có sưởi, kính trước thì vào keo thế nào mà bây giờ mưa to là bị dột. Đã hàn lại xương phía đầu xe bên phải và nặng nhất là: toi hệ thống ABS và túi khí. Cụ thể chả biết thế nào mà họ đã nối tắt đèn ABS, túi khí và phanh sau chung với đèn áp suất dầu nên khi khởi động đèn vẫn tắt bình thường. 2 cảm ứng ABS bánh sau bị luộc mất,túi khí nổ, 2 túi khí đã thay mới nhưng chưa thay dây an toàn. Bên đại lý khuyên là để thế chạy thôi vì bảo là phục hồi 2 hệ thống này mất ngót 100 triệu vì hiện nay không biết là thay đủ phụ tùng thì có được không nữa. Em mong các bác cho em ít cao kiến vì thực tình em vẫn muốn khôi phục hệ thống ABS và túi khí.
PS: Ai bảo dân Đà Nẵng hiền lành lịch sự chứ em bị lừa vố đau quá. Chủ xe là 2 vợ chồng trẻ ngoài 30 chủ tòa nhà phòng khắm mắt to tổ bố tại 394B Điện Biên Phủ, bà vợ lấy uy tín là bác sỹ mắt BV ĐN để bảo đảm xe chưa bị va chạm nặng nên khi mua em chủ quan không mang xe đến garage kiểm tra. Giờ mới thấy đau, nhưng mà tiên trách kỷ hậu trách nhân thôi hu hu

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
chia buồn cùng bác....bác mang vào hãng làm hết mấy món đó em e là khó thở ah thôi thì ra Thầy Lang Auto Chiến xem sao ah.
Không trách người ta lừa được mà trách mình quá tin người bác ah

Tập Lái
25/6/13
9
0
0
Dạ vâng, em vẫn biết là xã hội loạn lạc lòng người hiểm ác mà. Bác cho em xin contact của thầy lang được không ạ ? Chứ vào hàng thì thôi, 100tr =20% chiếc xe rồi thay sửa làm gì nữa

Hạng B2
6/9/11
372
88
28
Ra chiến đi bác. đỗ xe chắn éo cho khách vào khám.

Hạng D
21/3/13
1.461
4.173
113
chia buồn cùng bác chủ . em cũng mới bị một vố nặng nề nhưng xem ra bác còn nặng hơn em

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Chia buồn cùng bác. Mua xe cũ nếu không rành bác phải có người thật rành đi theo. Bây giờ thật giả lẫn lộn, khó nói lắm.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
bác đúng là người thiệt tình, bác nêu ra đây mai mốt xe bác có rao bán ai dám mua.......
. dù sao cũng chia buồn cùng bác. thôi lở rồi đừng buồn nữa bác , người bán không lầm chỉ có người mua mới lầm.

Hạng C
10/1/11
543
10
28
bác lái xe ra thẳng phòng khám nó. rủ thêm vài anh em cầm theo vài ca mắm tôm + xăng, thủ thêm vài cây pa tong + roi điện. trước hết cứ nói chuyện đàng hoàng tử tế. nó ko chịu thì chiến luôn. mẹ gặp em thì em đốt luôn cái phòng khám của nó. sống mà hiền chỉ có thiệt thôi bác.

Tập Lái
25/6/13
9
0
0
Em xác định để đi mà, nên mới xin cao kiến các bác về biện pháp khắc phục sửa chữa chi phí mềm nhất. Vì em thấy vào đại lý Mit họ khám bệnh thì giỏi nhưng giá phụ tùng đắt quá và hầu như chỉ đưa ra biện pháp thay thế quá tốn kém. Chắc em sẽ đi khoảng một năm nữa khi nào đủ tiền thì bán rẻ lên đời còn giờ chẳng mặt mo nào che mà lại đi lừa người khác nữa.