Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Chào các bác,

Các bác cho e hỏi tốc độ của cam hành trình có dùng để đối chất khi bị máy sấy bắn láo được hay ko? E chưa gặp phải nhưng muốn tham khảo cho biết, có bác nào có thông tin về vấn đề này chia sẻ giúp em, em cảm ơn các bác rất nhiều!

Hạng D
8/4/12
1.267
999
113
Cũng có người hỏi câu giống bác rồi. Được AE OSer hỏi lại là "camera GPS của bác có tem kiểm định ko?"
Mình có đọc qua topic nào tựa tựa giống vậy, nhưng đọc lướt nên cũng ko biết KQ là có được hay ko.

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Cũng có người hỏi câu giống bác rồi. Được AE OSer hỏi lại là "camera GPS của bác có tem kiểm định ko?"
Mình có đọc qua topic nào tựa tựa giống vậy, nhưng đọc lướt nên cũng ko biết KQ là có được hay ko.
thank bác nhiều, e cũng nghĩ là vậy, đem ra nc thì thấy cũng vô lý rồi nhưng e muốn confirm lại cho chắc chắn, vậy thôi mốt nếu chắc mình ko vi phạm thì cứ đu đeo đòi hình cho bằng đc là đc, còn mình đinh ninh ko vi phạm mà ngta đưa đc hình rõ ràng ra thì thôi về quăng sọt rác luôn cho rồi hen bác :D

Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
Câu trả lời là KHÔNG!

Vì sao thì nó nằm ở nguyên lý tính tốc độ của GPS.

Dễ hiểu hiwn bác cứ ra đường, chạy đều ga cỡ 50km/h rồi thắng thật gấp thử xem. Khi xe đã dừng hẳn bác xem thử tốc độ gps có = 0 ko nhé!

Hoặc ngược lại, trong vòng mấy giây tăng tốc xe đã đạt tốc độ rất cao, nhưng tốc độ gps là bao nhiêu.

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
Tốc độ mà GPS đo được bao giờ cũng chậm hơn so với thực tế từ đòng hồ xe là 5-7km
Đó là khi xe chuyển động gần như đều. Còn khi đang gia tốc hay giảm tốc nhanh thì chênh lệch còn lớn hơn nhiều tuỳ vào tốc độ thay đổi. Theo nguyên lý thì gps cập nhật tốc độ sau mỗi 2-3s trong khi thời gian đó đủ để xe thay đổi tốc độ rất lớn.

Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
Về lý thuyết tốc độ gps chỉ tương đưong tốc độ thật khi xe chuyển động ĐỀU trong thời gian đủ DÀI

• Like
Reactions: hoangtan1312