Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Sáng nay khi quẹo trái từ công viên Gia Định qua Hồ Văn Huê, sau khi nhường dường cho 1 xe, em vẫn ở 1/3 giao lộ, thấy trên kia 2 xe vẫn muốn đi xuống nên em quẹo luôn. Chú xxx ngoắc vào, phạt vì tội quẹo trái khi xe chưa ở 2/3 giao lộ. Em đúng hay sai hả các bác?

RE: Bị phạt khi quẹo trái tại giao lộ

Bác sai rồi, quẹo tắt như thế dễ gây kẹt xe lắm. :D

Lý do tại sao ta phải vào giữa giao lộ rồi mới quẹo trái là để tăng khoảng không cho các xe ngược chiều, đặc biệt là không cản địa với các xe quẹo phải từ hướng mà bác định quẹo trái vô. Khi bác đang ở giữa giao lộ và phải dừng lại chờ cho hết xe ngược chiều rồi quẹo cũng không cản trở các xe khác bằng cách quẹo tắt. Khi bác quẹo tắt như thế, gặp xe quẹo phải từ hướng bác định quẹo vô thê là bác mắc kẹt tại giao lộ, cùng lúc đó bác cản luôn xe đi ngược chiều đi thẳng.

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

@thich4banh: cảm ơn bác. Hic, mất 1 xị bác ạ.

Trích đoạn: sonnguyen

Sáng nay khi quẹo trái từ công viên Gia Định qua Hồ Văn Huê, sau khi nhường dường cho 1 xe, em vẫn ở 1/3 giao lộ, thấy trên kia 2 xe vẫn muốn đi xuống nên em quẹo luôn. Chú xxx ngoắc vào, phạt vì tội quẹo trái khi xe chưa ở 2/3 giao lộ. Em đúng hay sai hả các bác?

Bác sai đứt đuôi con nòng nọc rồi còn gì ! Vấn đề này bác có thể tham khảo ở bài này nè : http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=439432&mpage=1&key=&#439432. Kính bác.

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

@thich4banh: cảm ơn bác. Hic, mất 1 xị bác ạ.
Ngày nào cũng có ít nhất 5 em dính ở chỗ này, 1 xị là đúng giá bác ạ :)

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Bác fải nhường cho xe đi thẳng đi trước.Quẹo tắt nguy hiểm lắm bác ạh,nhìu khi mình ko thấy xe 2B ngược chiều đâu do bị che khuất bởi 4B rồi.