Tập Lái
19/8/12
47
2
6
Em để xe dưới tầng trệt chung cư, không hiểu các bác sơn cửa sổ thế nào mà dính sơn bụi li ti vào xe em. Bụi sơn rất nhỏ, không để ý thì không thấy, nhưng xe là con mình nên mình ... thấy, và khó chịu ghê gớm. Em đã mua chai Tar removal của LiquiMolly xịt lên rồi chùi mà không hết. Không biết các bác còn cách nào không :( Dính cả trên thân xe và kính sau nữa mới đau :(

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
teddybear_ab nói:
Em để xe dưới tầng trệt chung cư, không hiểu các bác sơn cửa sổ thế nào mà dính sơn bụi li ti vào xe em. Bụi sơn rất nhỏ, không để ý thì không thấy, nhưng xe là con mình nên mình ... thấy, và khó chịu ghê gớm. Em đã mua chai Tar removal của LiquiMolly xịt lên rồi chùi mà không hết. Không biết các bác còn cách nào không :( Dính cả trên thân xe và kính sau nữa mới đau :(
Em từng bị, rất hiểu tâm lý của chủ xe.
Tag removal làm sao hết....
Mang đi đánh bóng lại là OK.

Hạng C
24/12/12
997
6
38
41
Xì Phố
mua tờ giấy nhám nhật về chà đi bác . :D
đùa bác xíu :D bác ra khu ADV tìm mua cục đất sét hiệu 3M chuyên trị cái vụ này luôn

Hạng C
14/9/12
992
882
93
51
Sài Gòn
teddybear_ab nói:
Sơn bụi và nhựa đường hồi xưa em cũng dính, dùng dầu hôi đánh cẩn thận nó hết, nhưng bác bị "trên diện rộng" thì chạy ra mấy gara chuyên nghiệp làm cho yên tâm!

Cách tốt nhất bác mang ra gara làm sơn họ xử lý cho, mình xử lý cũng được tuy nhiên nếu không rành dễ bị "tiêu" lắm.
Nếu mình xử lý tại nhà, bác làm như sau:
Trên mặt kiếng và nhựa cứng bác dùng xăng thơm lau rồi dùng cana lau lại là ok
Trên mặt sơn thì bác dùng cana thôi, "dùng xăng thơm là đi sơn lại luôn hehehe". Chịu khó lau kỹ là hết thôi.
Chúc bác "tập thể dục" vui vẻ

5/12/12
591
7
28
39
anhlp nói:
teddybear_ab nói:
Sơn bụi và nhựa đường hồi xưa em cũng dính, dùng dầu hôi đánh cẩn thận nó hết, nhưng bác bị "trên diện rộng" thì chạy ra mấy gara chuyên nghiệp làm cho yên tâm!
chuẩn.

Dầu hôi với xăng thơm bác làm nên cẩn thận ko là sau khi bác làm xong thấy nó loan lỗ là tiêu. Em nghĩ xe bác bị trên diện rông thì nếu được đem ra gara nó làm cho chắc ăn không thì đang nhìn hơi hơi làm xong nó te tua là tiêu luôn....

Hạng B2
4/1/09
243
199
43
t/p Ho Chi Minh
Mấy cục đât sét khồng ổn đâu bác vì chùi nhiều nên sẽ để lại vết xước,tốt nhất là đánh bóng lại.