Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe bị dính bụi sơn.

Hạng B2
11/12/15
237
184
43
Chào cả nhà.
Chuyện là em vừa đi bảo dưỡng định kỳ tại Hyundai Tiêng Phong 66 Phổ Quang. Lúc lấy xe không để ý có phát hiện một số chấm trắng trên xe tưởng ít, nói bên cố vấn dịch vụ ra xem thì anh ấy nói không sao có vài chấm lau nó hết. Hôm nay đi rửa xe mới phát hiện toàn xe đều bị như vậy và lau không có ra.
Các anh chị cao thủ cho em hỏi trị cái có được không? sáng nay em có gọi lên phản ánh chỗ Tiên Phong bên đó nói để kiểm tra rồi gọi lại nhưng tới giờ chưa thấy ai phản hồi hết.
Có bác nào từng bị xin chia sẽ kinh nghiệm.
Xin cảm ơn.

• Like
Reactions: hung nguyen 99965
Hạng B2
8/10/14
240
118
43
Bác cho hỏi nếu bị lấm tấm nhựa đường có cách gì trị ko, thanks
Mua chai Tar Remove của Sonax về xịt, đợi 1p nó chảy ra rồi lau sạch là xong bác nhé. Nếu kĩ có thể dùng xà bông rửa xe rửa sơ rồi lau khô lại

Bác mua chai tẩy nhựa đường của 3M khoảng trăm mấy thôi ạ, nó dạng xịt, bác chỉ cần xịt lên vị trí dính nhựa đường chờ nó thấm khoảng 15 giây sau đó dùng khăn khô mềm lau là sạch hết nhựa đường, ko ảnh hưởng gì tới lớp sơn đâu ạ.

Hạng B2
5/11/15
199
90
28
60
Bác mua chai tẩy nhựa đường của 3M khoảng trăm mấy thôi ạ, nó dạng xịt, bác chỉ cần xịt lên vị trí dính nhựa đường chờ nó thấm khoảng 15 giây sau đó dùng khăn khô mềm lau là sạch hết nhựa đường, ko ảnh hưởng gì tới lớp sơn đâu ạ.
Thanks bác

Hạng B2
11/12/15
237
184
43
Hôm trước xe của cô em gái đi bị dính nhựa đường, về chỉ xử lý bên hông cho đẹp, vài tháng sau nhựa đường nó ăn gầm loang lỗ hết luôn

Hạng B2
27/2/14
138
53
28
Mua chai này nè Formula 1 Bud&Tar remover 155k trên Lazada gì đó. Mới xủ lí nhựa đường sáng nay ngon lành, riêng b5ui sơn cũng ra nhưng hơi cực.