Hạng D
13/7/10
1.064
14.459
113
Vợ 2 em là Daewoo Racer ạ. Từ lúc về làm vợ em thì em tốn 1 cái béc phun giá 800k , 4 cái bugi giá 160k. Phiền phức xảy ra là từ khi thay bugi ,thợ nó châm thêm dầu thắng cho em . Thế là vài hôm sau xe em bị bó thắng , em suy đoán do dầu thắng mới và cũ khác loại nhau nên không hòa tan được gây kẹt thắng .Khi bị bó thắng do chưa có kinh nghiệm xử lý nên em ráng đạp ga lết về nhà ,kết quả là sôi nước,cháy bố hộp số, bánh trước cháy xám xịt.

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/1/09
1.019
202
78
VŨNG TÀU - VIETNAM
DAEWOORACER nói:
Vợ 2 em là Daewoo Racer ạ. Từ lúc về làm vợ em thì em tốn 1 cái béc phun giá 800k , 4 cái bugi giá 160k. Phiền phức xảy ra là từ khi thay bugi ,thợ nó châm thêm dầu thắng cho em . Thế là vài hôm sau xe em bị bó thắng , em suy đoán do dầu thắng mới và cũ khác loại nhau nên không hòa tan được gây kẹt thắng .Khi bị bó thắng do chưa có kinh nghiệm xử lý nên em ráng đạp ga lết về nhà ,kết quả là sôi nước,cháy bố hộp số.

chặc chặc chia buồn cùng bác

Hạng D
13/7/10
1.064
14.459
113
Gara gần nhà em hạ hộp số để thay bố nồi ,thay 2 thắng đĩa,thay mấy bộ sin , thay mấy cái coupen ... Tiền viện phí hết 3t4 .Em chặc lưỡi cho qua , chỉ mong cho vợ 2 khỏe mạnh , thế nhưng sự đời đâu đơn giản vậy .Từ đây vợ 2 em bắt đầu làm mệt em .
Cứ chạy được khoảng nửa tiếng thì 2 bánh trước lại nóng lên như là bàn ủi .Thế là lại cho vợ 2 nhập viện lại tại gara gần nhà, gara này khá lớn ạ và thấy khách cũng đông chắc tay nghề thợ không đến nỗi nào . Mấy lão bác sỹ ở đây canh chỉnh 2 bánh đủ thứ ,thay dầu thắng , sau vài lần canh chỉnh thì tình hình không có gì cải thiện . Thế là các bác ấy kêu em thay con bơm heo , chắc do con heo kia xụi rồi . Em lại chặc lưỡi tiễn 8 xị lên đường và hăm hở lái xe về tin chắc là từ đây tha hồ vi vu với vợ 2 . Nhưng chạy một hồi xuống xe kiểm tra thì hai thắng đĩa bánh trước lại vẫn nóng như bàn ủi ạ. Ngày mai em lại phải mang ra Gara lần thứ 6 cho bệnh nóng 2 thắng đĩa trước đây ạ .Rất mong các bác cao thủ trên đây ra tay chỉ giúp em tại sao và cách chữa trị ạ . Em cám ơn các bác .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/8/09
228
5
18
53
Em cũng kg biết nói thế nào đây......chắc bán mua xe khác thôi bác

Hạng D
13/7/10
1.064
14.459
113
Gold VN nói:

Sao lại bán hả bác , máy em nó chạy êm và mạnh lắm , dàn đồng thì ăn đứt Ỉn . Chỉ là có chút bệnh vặt thôi , mà bỏ cả núi tiển ra mua cái xe mới bây giờ thì em ko nỡ ạ .

Hạng D
13/7/10
1.064
14.459
113
trungnguyen200632 nói:
Bác phải thay cái đĩa thắng thôi, cái cũ bị quá nhiệt nên vênh rồi

Cám ơn bác đã trả lời em , như trên đã trình bày là em đã thay 2 bộ thắng đĩa mới rồi ạ .

Hạng B2
4/11/09
149
1
0
- Tiện vớt phẳng lại đĩa phanh(Brake disk), rà phẳng cho bớt độ dầy của bố phanh (Brake pad) là hết bó phanh..

Tập Lái
20/8/10
30
0
0
12
Bờ dậu, ngoài hiên ...
DAEWOORACER nói:
Vợ 2 em là Daewoo Racer ạ. Từ lúc về làm vợ em thì em tốn 1 cái béc phun giá 800k , 4 cái bugi giá 160k. Phiền phức xảy ra là từ khi thay bugi ,thợ nó châm thêm dầu thắng cho em . Thế là vài hôm sau xe em bị bó thắng , em suy đoán do dầu thắng mới và cũ khác loại nhau nên không hòa tan được gây kẹt thắng .Khi bị bó thắng do chưa có kinh nghiệm xử lý nên em ráng đạp ga lết về nhà ,kết quả là sôi nước,cháy bố hộp số, bánh trước cháy xám xịt.

Bác hành em nó thế , thì bị nàng vật lại là đúng rồi . chia buồn cùng bác ...

Tập Lái
20/8/10
30
0
0
12
Bờ dậu, ngoài hiên ...
DAEWOORACER nói:
Gold VN nói:

Sao lại bán hả bác , máy em nó chạy êm và mạnh lắm , dàn đồng thì ăn đứt Ỉn . Chỉ là có chút bệnh vặt thôi , mà bỏ cả núi tiển ra mua cái xe mới bây giờ thì em ko nỡ ạ .

Bác này cũng chung tình ghê há ...