Hạng D
19/10/06
2.225
12.248
113
Koito: quá nhiều để nói, tiêu biểu: RX 350 hot spot thuộc dạng khủng, rộng và sáng đều. Hiệu năng thì HIDPLANET đã nói quá nhiều (của Mẽo)
images

xe mình đây mà

Sau 3 năm

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
5/5/16
617
979
93
chơi đèn pin cầm tay, kkk
Đùa thôi chứ giải pháp thêm đèn sương mù (còn gọi đèn gầm) có giá hợp lý, mà hiệu quả cao đó!
Gắn xenon ngầm mà ko bi hay bi ko cắt ngang thì gây choá mắt xung quanh lắm.. với lại đèn gầm chỉ sáng xung quang, ko sáng xa nên ko phục vụ múc đích chiếu sáng khi đi tốc độ cao.. còn chiếu gần thì cầnn gì sánng rực như mấy bác hiện đang gắn..
Cái bộ bi led xịn cao cấp có khi nó bằng giá con morning cũ ấy.. nên gắn cos bi xenon là oki rồi (trong bộ projector bi tốt có sẵn miếng thép tạo mặt cắt ngang rồi), pha thì phải sài halogen vì xenon ko đá pha sánng được nếu sài ballast dỏm

• Like
Reactions: hoangthinhtbyt
Tập Lái
28/5/16
3
0
1
40
morning van chịu khoét thì lên projector
lumiled cùi lắm bác, tiêu cự k đúng chóa halogen đâu
k thì bác khoét cản gắn đèn cản
Gắn đèn led ở ba đờ xốc ạ?liệu nó có chịu đc nước,đá văng ko bác?

Hạng D
26/8/13
1.942
5.473
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Gắn xenon ngầm mà ko bi hay bi ko cắt ngang thì gây choá mắt xung quanh lắm.. với lại đèn gầm chỉ sáng xung quang, ko sáng xa nên ko phục vụ múc đích chiếu sáng khi đi tốc độ cao.. còn chiếu gần thì cầnn gì sánng rực như mấy bác hiện đang gắn..
Cái bộ bi led xịn cao cấp có khi nó bằng giá con morning cũ ấy.. nên gắn cos bi xenon là oki rồi (trong bộ projector bi tốt có sẵn miếng thép tạo mặt cắt ngang rồi), pha thì phải sài halogen vì xenon ko đá pha sánng được nếu sài ballast dỏm

Bi gầm xe em, trước em chạy xe cũng ít mở đèn gầm, từ ngày dô bi tối là e mở luôn :)
Độ bi xenon cho ô tô - Tối ưu hay không tối ưu?

• Like
Reactions: dstuyen
Hạng D
10/4/10
1.344
4.662
113
Gắn đèn led ở ba đờ xốc ạ?liệu nó có chịu đc nước,đá văng ko bác?
hên xui bác ơi
nhựa vs thủy tinh thì làm sao chống với đá được

Hạng B2
23/12/16
104
55
28
38
Bài viết rất hay nhiều thông tin bổ ích. Nhưng e có ý kiến là bi GTR Hella 5 là của chủ tịch Tập chứ ko phải của GTR Lighting của a Trump nhe bác chủ

Hạng B2
10/11/16
123
76
28
48
Túm lại là xe em là pajero sport có sẵn bi thì nên gắn XHP70 hay xenon GTR vậy các bác

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
1/1/10
35
163
33
Túm lại là xe em là pajero sport có sẵn bi thì nên gắn XHP70 hay xenon GTR vậy các bác
Tóm lại bác thích thì bác độ nhưng bác cứ thử kiếm 1 cái bi xenon tháo xe của Koito như RX 350 mod luôn lúp siêu trong clear lens xong cầm cái xenon gtr hella 5 gì gì đó (ánh sáng đánh tan màn đêm như quảng cáo) so độ rộng góc chiếu, hot spot (điểm sáng nhất - càng sáng chiếu càng xa rồi bác xem hella 5 đánh tan màn đêm hay không). Hàng TQ (aozoom, GTR) thì vẫn là hàng TQ không bao giờ so sánh được với Koito và Stanley đâu bác