Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
9/8/14
83
38
18
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
ờ, nói chung tất cả các trường hợp ta đều khiếu nại được theo ý bác và lão ntt61 như:

từ 51-53, khiếu nại xuống 49/50.
từ 56-58, khiếu nại xuống 54/50.
từ 61-63, khiếu nại xuống 59/50.
từ 71-73, khiếu nại xuống 69/50.
từ 81-83, khiếu nại xuống 79/50.

Có thể mở rộng ra nghiên cứu để khiếu nại tất cả các vấn đề về nồng độ cồn, xăng, khối lượng, trọng lượng, thể tích...nói chung là có số đo, đơn vị, vì đã có số luôn có sai số.

Sai số nó là đặc thù của bất cứ thiết bị cân đong đo đếm rồi bác. Khiếu nại hay không là do mình. Như em đã nói nếu mình chấp nhận không quan tâm sai số thì cứ nộp phạt không chấp nhận thì khiếu nại. Giống như tòa án sơ thẩm phúc thẩm vậy thôi. Giả dụ mình bị thi hành án tử hình không lẽ mình không kháng cáo à và xin mời các anh cứ thi hành án hay sao.

Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
LS nói thì chưa chắc đúng. E chỉ nói ổng nói giống e. hihi

Thì thằng xxx đó thế nào cũng bị viết kiểm điểm.
Nếu e có bị thổi kiểu này thì e cứ xin cái biên bản rồi đi khiếu nại, chắc chắn nó sẽ mệt với e.
Ko đôi co với xxx chi cho mệt.
Kiểm điểm hay không thì cũng phải chờ kết quả. Trước mắt em xong nhiệm vụ tìm bb của xxx dám lập cho bác rồi nhé.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
ờ, nói chung tất cả các trường hợp ta đều khiếu nại được theo ý bác và lão ntt61 như:

từ 51-53, khiếu nại xuống 49/50.
từ 56-58, khiếu nại xuống 54/50.
từ 61-63, khiếu nại xuống 59/50.
từ 71-73, khiếu nại xuống 69/50.
từ 81-83, khiếu nại xuống 79/50.

Có thể mở rộng ra nghiên cứu để khiếu nại tất cả các vấn đề về nồng độ cồn, xăng, khối lượng, trọng lượng, thể tích...nói chung là có số đo, đơn vị, vì đã có số luôn có sai số.
Ko có chuyện khi máy sấy bắn ra con số rồi đi khiếu nại là được nha bác.
E không nói điều đó.
Máy sấy đã in ra xe bác 61/50 là 61/50, không còn trừ sai số gì nữa cả, đừng mất công đi khiếu nại. Như định đóng cột, như ván đóng thuyền, nhận bb mà đi nộp ngân sách thôi.
Chỉ có trường hợp khiếu nại đông người, trên cùng tuyến đường đó, thời gian đó có quá nhiều xe bị bắn tốc độ quá cao so với lái xe nhận biết qua đồng hồ.Khi có khiếu kiện đông người thì cơ quan CA sẽ cho thẩm định lại cái máy sấy đó.

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Nồng độ còn thì dc bác. vì nó là căn cứ xử phạt. còn cái vụ thể tích, trong lượng thì thuận mua vừa bán bác ạ, cả 2 bên chấp nhận sai số nào đó thôi. e chắc cú là máy kiểm tra nồng độ còn cũng có sai số kiểm định bác ạ
đâu có được bác. Ví dụ mình uống có 1 chút, nó thổi ra 2mg/lít máo, mình phải đòi xem tem và giấy kiểm định nữa chứ, nếu máy lại +- 2mg, biết đâu mình về mo khỏi bị phạt?

thể tích cũng vậy, cây xăng bơm sao đúng 100% được, cũng có +- 1% chẳng hạn. Ta đổ xong kim xăng xe lên ít quá, phải khiếu nại chớ?

Rồi trọng lượng, cấm xe tổng tải trọng 3,5t, cân ra ghi mình 3,55 tấn, mình cũng khiếu nại chớ? mình cân ở nhà có 3,45t mới cho đi mà?

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Kiểm điểm hay không thì cũng phải chờ kết quả. Trước mắt em xong nhiệm vụ tìm bb của xxx dám lập cho bác rồi nhé.
Cảm ơn bác đã cho e thấy 1 thằng xxx ngu mà ngông.

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Ko có chuyện khi máy sấy bắn ra con số rồi đi khiếu nại là được nha bác.
E không nói điều đó.
Máy sấy đã in ra xe bác 61/50 là 61/50, không còn trừ sai số gì nữa cả, đừng mất công đi khiếu nại. Như định đóng cột, như ván đóng thuyền, nhận bb mà đi nộp ngân sách thôi.
Chỉ có trường hợp khiếu nại đông người, trên cùng tuyến đường đó, thời gian đó có quá nhiều xe bị bắn tốc độ quá cao so với lái xe nhận biết qua đồng hồ.Khi có khiếu kiện đông người thì cơ quan CA sẽ cho thẩm định lại cái máy sấy đó.
thấy bác ghi máy +-2, đồng hồ xe +- 2, tổng là có thể -4, do vậy luật quy định cho 55 mới phạt, thì k phải điều đó thì là gì?
nên ta cứ tính trừ đi 3-4km mà thấy giảm được thiệt hại cứ khiếu nại chớ?

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Sai số nó là đặc thù của bất cứ thiết bị cân đong đo đếm rồi bác. Khiếu nại hay không là do mình. Như em đã nói nếu mình chấp nhận không quan tâm sai số thì cứ nộp phạt không chấp nhận thì khiếu nại. Giống như tòa án sơ thẩm phúc thẩm vậy thôi. Giả dụ mình bị thi hành án tử hình không lẽ mình không kháng cáo à và xin mời các anh cứ thi hành án hay sao.

sai số nó khác với việc sai thủ tục, sai tố tụng, oan sai chứ, sao nguỵ biện vậy được bác?
mình bị án tử mà thấy đúng quá, cũng kháng cáo làm gì cho thiên hạ chê cười?
ví dụ bác giận thằng nào, cầm dao sang nhà nó xơi cả nó và vợ con nó, bị tử hình thì kêu chi cho thiên hạ chửi?

Hạng B1
9/8/14
83
38
18
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
sai số nó khác với việc sai thủ tục, sai tố tụng, oan sai chứ, sao nguỵ biện vậy được bác?
mình bị án tử mà thấy đúng quá, cũng kháng cáo làm gì cho thiên hạ chê cười?
ví dụ bác giận thằng nào, cầm dao sang nhà nó xơi cả nó và vợ con nó, bị tử hình thì kêu chi cho thiên hạ chửi?
Em thấy đâu có gì ngụy biện ở đây tại bác suy diễn thôi. Có phải con số trên thiết bị bắn tốc độ được dùng làm kết quả để xử phạt đúng không thì nó có sai số cơ quan chức năng phải tính toán để không phạt oan sai chứ còn chuyện họ có làm hay không mình không cần biết mình chỉ biết trước tiên là khiếu nại để bảo vệ chính mình. Túm lại quyết định vi phạm hành chính hay xử phạt hình sự hay oan sai gì đó nếu mình thấy không thuyết phục thì làm đơn khiếu nại kháng cáo.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
thấy bác ghi máy +-2, đồng hồ xe +- 2, tổng là có thể -4, do vậy luật quy định cho 55 mới phạt, thì k phải điều đó thì là gì?
nên ta cứ tính trừ đi 3-4km mà thấy giảm được thiệt hại cứ khiếu nại chớ?
Bác lại hiểu "méo" ý e rùi, khổ quá!
E nói do sai số cho phép của các thiết bị đo đạt là +/- 2, do đó tổng số sai sót của 2 thiết bị là +/- 4 cho nên NĐ 171 chỉ quy định xử phạt khi vượt quá tốc độ từ 5km/g.
Khi đó là đã cộng 2 sai số vô rồi mới ra quy định xử phạt từ 5, còn trừ gì nữa khi máy sấy đã ra số. Cái này e có nói từ đầu mờ.
Bác cứ nói thế, kích đông AE OS khiếu nại vô ích khi máy sấy ra 55/50.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Em thấy đâu có gì ngụy biện ở đây tại bác suy diễn thôi. Có phải con số trên thiết bị bắn tốc độ được dùng làm kết quả để xử phạt đúng không thì nó có sai số cơ quan chức năng phải tính toán để không phạt oan sai chứ còn chuyện họ có làm hay không mình không cần biết mình chỉ biết trước tiên là khiếu nại để bảo vệ chính mình. Túm lại quyết định vi phạm hành chính hay xử phạt hình sự hay oan sai gì đó nếu mình thấy không thuyết phục thì làm đơn khiếu nại kháng cáo.
Bác cứ biết rằng khi máy sấy ra số thì đó là số cuối cùng đã bù trừ sai số rồi, là kết quả xử phạt hợp pháp, xong.
Nó bắn ra 55/50 thì cứ vui vẽ nộp phạt.
Nó bắn 51-54 mà đòi phạt láo thì bác cứ nhỏ nhẹ xin cái biên bản. Nhớ là hết sức nhỏ nhẹ, hết sức kiềm chế, nếu ko nhiều người quan ngại lắm đó.
Hết.

Status
Không mở trả lời sau này.