Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
9/8/14
83
38
18
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào các bác. lúc 1h sáng nay em đi hướng quốc lộ 51 về còn cách ngã tư vũng tàu 6km lính của em lái xe bị xxx bắn tốc độ 55/50. Đường này có 3 làn với tốc độ 70 60 và 50 xe em đi làn sát con lươn (70 km/h) nhưng lúc đó chỉ chạy hơn 50 một chút. Khi bị dừng lại em có xem máy sấy có đúng hình ảnh số xe cty em và số 55 màu đỏ nhưng không thấy hiển thị sai số. Em cũng cẩn thận quay đầu xe lại kiểm tra thì thấy đúng có bảng hạn chế tốc độ 50 được cấm cách chỗ xxx đứng khoảng 400m. Em đã hỏi xxx về thông tin sai số nhưng không được trả lời. Cuối cùng đã lập biên bản nhưng em đã nói lính em ghi ý kiến về sai số này vào biên bản. Em xin hỏi trường hợp máy bắn có sai số ví dụ là +/-2 km. Thì tốc độ 55 ghi trên hình ảnh sẽ rơi vào khoảng là 53 cho tới 57 km/h. như vậy em có thể khiếu nại trên cơ sở này được không vì có thể tốc độ của xe cty em chưa tới 55. Nhờ các bác tư vấn giúp ạ nếu không khiếu nại được thì em sẽ nộp phạt ngân sách cho nhà nước thôi :).

P/S : thêm một tình huống là lúc xxx kêu tên bắn tốc độ đem máy sấy lên thì em có ngửi được mùi rượu từ người này em đã nói lính em ghi ý kiến người thực hiện bắn tốc độ có hành vi say rượu nhưng xxx không cho và giật biên bản lại và đòi em chứng minh. Lúc đó em thấy anh em cũng mệt rồi và có vài tên qcbx gần đó nên thôi không đôi co với xxx thêm.

hôm nay lính em đã đóng tiền phạt 700k rồi. không tốn thêm 50k cho xe ôm. :). Em xin đóng topic cảm ơn các bác đã còm măng.

in

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
iêm thấy chênh lệch không đáng kể.. co lẽ mình có thể dính vì 1 vài km rất khó chính xác được.. cứ ghi vào phải cho xem ảnh khi ra quyết định xử phạt iêm nghĩ chắc ổn! Mà bác chủ xem hình qua cái gì đó? Hỏng chơi iphone ipad ..lumia..samsung à nga ???

• Like
Reactions: mdn298
Hạng B1
9/8/14
83
38
18
42
iêm thấy chênh lệch không đáng kể.. co lẽ mình có thể dính vì 1 vài km rất khó chính xác được.. cứ ghi vào phải cho xem ảnh khi ra quyết định xử phạt iêm nghĩ chắc ổn! Mà bác chủ xem hình qua cái gì đó? Hỏng chơi iphone ipad ..lumia..samsung à nga ???
xxx cho em coi trên máy bắn đã kiểm tra kiểm định của máy luôn

Hạng C
13/2/14
657
2.072
93
Sai số máy bắn tốc độ+_ 2 km bac. Cái này trên giấy kiểm định máy có ghi. Theo quy đinh có lợi cho người dân thì trừ 2 km bác. Cứ khiếu nại sẽ dc trả giay to. Ko phạt dau bac. Hóng kết quả

• Like
Hạng B1
9/8/14
83
38
18
42
Sai số máy bắn tốc độ+_ 2 km bac. Cái này trên giấy kiểm định máy có ghi. Theo quy đinh có lợi cho người dân thì trừ 2 km bác. Cứ khiếu nại sẽ dc trả giay to. Ko phạt dau bac. Hóng kết quả

em cũng nghĩ như bác nhưng sợ mấy thằng xxx đồng nai nó chơi trò hù lính của em tại vì không phải em là người ký biên bản. Trên giấy phạt nó hẹn lính em 5/2 lên gặp để xử lý vậy phải đợi tới ngày này hay là mình làm đơn khiếu nại gửi trước. Hôm qua em cũng dở lúc phát hiện thằng cầm máy sấy có uống rượu mà không chụp hình nó liền nếu không thì đố tụi xxx dám lập biên bản.

Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41
Khúc này bảng 50 nằm ở đâu ạ? Hay là bác chủ bị tụi xxx ăn bẩn, gài vô bảng 50 của lane xe máy ở trong cùng.

• Like
Hạng B1
9/8/14
83
38
18
42
Khúc này bảng 50 nằm ở đâu ạ? Hay là bác chủ bị tụi xxx ăn bẩn, gài vô bảng 50 của lane xe máy ở trong cùng.
Có bảng bác nhưng nó cắm bên phải gần ngã ba gì đó em không biết đúng không. Để sáng thứ hai em đi lại kiểm tra.

Status
Không mở trả lời sau này.