Wil
Tập Lái
3/12/06
25
0
1
Re:Biên báo HẾT KHU VỰC DÂN CƯ VÀ Biển quy định về tốc độ mong A/E giúp đỡ

Các bác cho em hỏi, đoan Long Thanh - SG , đến cuối đg Long Thành chỉ có biển chỉ dẫn tốc độ các loại xe và ko có biển báo hết thị trấn. Chạy tiếp 2km cũng ko có biển báo hết Tp. Vậy đoạn đó có đc chạy 80km ko?

Em cũng thắc mắc như bác.
Chạy VT-SG qua Long Thành mà để ý hoài không thấy biển báo hết KHU DÂN CƯ. Có bác nào biết nó nằm ở đâu không?
Em đi cùng với ông anh người Long Thành thì ổng nói vừa qua biển báo tốc độ là quất lên 80km/h được. Nhưng theo em hiểu như thế là sai luật, mà tìm hoài biển hết Khu dân cư thì chả thấy đâu.

Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM

Wil nói:
Các bác cho em hỏi, đoan Long Thanh - SG , đến cuối đg Long Thành chỉ có biển chỉ dẫn tốc độ các loại xe và ko có biển báo hết thị trấn. Chạy tiếp 2km cũng ko có biển báo hết Tp. Vậy đoạn đó có đc chạy 80km ko?

Em cũng thắc mắc như bác.
Chạy VT-SG qua Long Thành mà để ý hoài không thấy biển báo hết KHU DÂN CƯ. Có bác nào biết nó nằm ở đâu không?
Em đi cùng với ông anh người Long Thành thì ổng nói vừa qua biển báo tốc độ là quất lên 80km/h được. Nhưng theo em hiểu như thế là sai luật, mà tìm hoài biển hết Khu dân cư thì chả thấy đâu.

Trước kia vẫn có cái biển báo hết khu dân cư nằm khoảng đoạn giữa khu rừng cao su cách mũi tàu chừng nửa cây số, cái biển hướng dẫn cho chạy 80 cây chuối nằm trước biển hết khu dân cư một đoạn khoảng vài chục mét (xxx vẫn đứng ở ngay sau cái biển này để bắt anh em chạy quá tốc độ bị bắn lén ở trong thị trấn). Bây không có là sao? (hay tại em chạy quen đường không để ý) có thể do gẫy đổ mà chưa dựng lại đấy thôi. Mai mốt em chạy qua nhòm lại rùi report cho các bác.

Hạng B1
21/12/07
74
1
8
46

Chính xác,
Bác cứ chạy đến khi thấy biển 80km/h thì hãy đạp còn chưa thấy thì đừng nhé.
Mịa,hôm rồi em đi từ Long An về, thấy biển hết khu dân cư mà chạy hoài ko thấy biển 80km/h gì cả, cho đến khi gặp biển 50km/h tiếp tục. Hết biết!

Tập Lái
18/3/10
18
0
0

bác nào đi về miền Tây, ra TX Sóc Trăng cái biển báo hết khu dân cư cách biển báo tốc độ tầm 2km, bác nào có can đảm và thời gian thì chạy thử đoạn đó 80km/h rồi cãi thử report lại cho AE biết với
ps: đoạn đó lúc nào cũng có xxx hết nha

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/3/07
186
2
16
56
Sài Gòn

Mời các bác đặt câu hỏi cho ông Hà Lê Ân vào mỗi buổi sáng qua FM Giao Thông 24 .Sẽ có câu trả lời thôi mà.

Hạng D
6/3/08
3.923
7.734
113
Sàigòn

Các Bác cứ cho rằng "biển chỉ dẫn" (biển vuông nền xanh chữ trắng) chỉ có tác dụng hướng dẫn thôi thì coi chừng... ôm hận.

Em dẫn chứng nè:

1. Biển số 403 "Đường dành cho ôtô, xe máy"
Để chỉ dẫn bắt đầu đường dành cho các loại ôtô, xe máy (kể cả xe gắn máy) đi lại..., các loại phương tiện giao thông khác không được phép đi vào đoạn đường có dặt biển này.

2. Biển số 412 "Làn đường dành cho ôtô khách"
Để chỉ dẫn cho người lái xe biết có làn đường dành riêng cho ôtô khách (kể cả ôtô buýt, tắc-xi) ... Các loại xe khác không được đi vào làn đường có đặt biển này (trừ các xe được quyền ưu tiên...).

3. Biển số 411 "Hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường".
Để chỉ dẫn cho người lái xe biết số lượng làn đường trên mặt đường và hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường ... Biển có tác dụng bắt buộc người lái xe phải giữ đúng hướng đã được chỉ dẫn trên mỗi làn.

Và có thể còn nữa...

Đúng là lừa người!!!

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM

baycaumuoi nói:
Mời các bác đặt câu hỏi cho ông Hà Lê Ân vào mỗi buổi sáng qua FM Giao Thông 24 .Sẽ có câu trả lời thôi mà.

Hic...bác ơi dạo này em thấy VOV giao thông "kinh doanh" dữ quá..quảng cáo quà chừng. Thêm nữa, VOV giao thông chỉ làm việc giờ cao điểm thôi, còn lại toàn là quà tặng âm nhạc.
Em cũng có nghe một số bác OS nói trên đó giải đáp thắc mắc không chính xác lắm ạh!

Tập Lái
23/2/10
23
0
0

Thấy biển nào chạy theo biển đó cho chắc ăn, sợ hố hàng phiền phức

Hạng B2
24/1/06
164
0
16

Các bác cứ hỏi thế, nhưng thực tế em đi trên đường thì thấy các bác cứ vượt phải và chạy quá tốc độ vù vù. Trên tuyến đường giới hạn 40km/h, em chạy đúng tốc độ thì thấy các xe khác vượt phải em quá chừng, sau đó có khi còn nói em... mới tập lái nữa cũng nên.

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM

lacetticdx nói:
Em thì cứ tránh voi chẳng xấu mặt nào , các Bác thử cải xxx đi rồi sẽ biết kết quả trừ khi các bác là con ông cháu cha, vượt đèn đỏ chẳng hạn hay qua ngã tư rồi nửa chừng đèn đỏ xe đông kg wa kịp là bị vịn ngay, cải thì cứ cải bị giữ giấy còn làm căng nửa thì đem xe về luôn, nếu Bác cương mà kg wen biết thì toi.
Các Bác có nhớ ngoài Hà Nội co đoạn đường cắm biển báo tốc độ hạn chế mà các xxx cứ bắt người vì vượt wá tốc độ này như báo đã đăng cách đây kg lâu, sau đó thì sao những người fải đóng fạt, bỏ công ăn việc làm rồi ai đền bù cho họ ngay cả 1 lời xin lỗi cũng kg có.

Nếu Bác nào muốn em chỉ cho mấy đoạn đường ra Bắc ngay chỗ giao giữa bảng báo 80 va 50, bác rà thắng để vừa đến đúng 50 thì wa đó vẫn dính vì các xx bắn bên fiá 80 kia có cải được đâu , chỉ thấy hình cái xe minh với tốc độ 60 là toi rồi.
Nói chung nhiều xxx kg nắm luật mà chỉ lo làm luật, khi sai thì dem quyền ra nói về đồn thì toàn con cháu các cụ cả chẳng lẻ chú lại ép cháu...
Mình thua đủ đường các Bác a.
Nếu Bác nào muốn cương em sẵn sàng chở đi đúng luật đàng hoàng nếu có bị phạt thì xuống cương xxx cho chúng em nhờ

Nhờ bác lacetticdx giải thích thêm về mấy chữ đỏ ở trên. Tôi luận mãi chưa ra. Tks