Hạng D
18/2/10
3.132
2.894
113
Re:Biên báo HẾT KHU VỰC DÂN CƯ VÀ Biển quy định về tốc độ mong A/E giúp đỡ

sgb345 nói:
lacetticdx nói:
Em thì cứ tránh voi chẳng xấu mặt nào , các Bác thử cải xxx đi rồi sẽ biết kết quả trừ khi các bác là con ông cháu cha, vượt đèn đỏ chẳng hạn hay qua ngã tư rồi nửa chừng đèn đỏ xe đông kg wa kịp là bị vịn ngay, cải thì cứ cải bị giữ giấy còn làm căng nửa thì đem xe về luôn, nếu Bác cương mà kg wen biết thì toi.
Các Bác có nhớ ngoài Hà Nội co đoạn đường cắm biển báo tốc độ hạn chế mà các xxx cứ bắt người vì vượt wá tốc độ này như báo đã đăng cách đây kg lâu, sau đó thì sao những người fải đóng fạt, bỏ công ăn việc làm rồi ai đền bù cho họ ngay cả 1 lời xin lỗi cũng kg có.

Nếu Bác nào muốn em chỉ cho mấy đoạn đường ra Bắc ngay chỗ giao giữa bảng báo 80 va 50, bác rà thắng để vừa đến đúng 50 thì wa đó vẫn dính vì các xx bắn bên fiá 80 kia có cải được đâu , chỉ thấy hình cái xe minh với tốc độ 60 là toi rồi.
Nói chung nhiều xxx kg nắm luật mà chỉ lo làm luật, khi sai thì dem quyền ra nói về đồn thì toàn con cháu các cụ cả chẳng lẻ chú lại ép cháu...
Mình thua đủ đường các Bác a.
Nếu Bác nào muốn cương em sẵn sàng chở đi đúng luật đàng hoàng nếu có bị phạt thì xuống cương xxx cho chúng em nhờ

Nhờ bác lacetticdx giải thích thêm về mấy chữ đỏ ở trên. Tôi luận mãi chưa ra. Tks
Lăn tăn giải thích dùm : Đó là họ bắn khi bác đang chạy ở đoạn đường giới hạn 80km/h, nhưng lại bắt bác ở đoạn đang giới hạn 50km/h đó mà, chơi chiêu độc đó mà. Bác lacetticdx cho dẫn chứng cụ thể đi để khi ra bắc chạy xe anh em còn biết !

Hạng B2
9/5/09
353
1
0
37

Mike Delta Hotel nói:
Nhìn thấy đủ 2 biển thì mới chạy nhanh được, mà nhiều khi 2 biển để cách nhau 1-2km, hay 1 biển bên lề phải, 1 biển bên lề trái, mịa.

Có biển bên lề trái hả bác???

Hạng B2
9/5/09
353
1
0
37

oldgoat nói:
QL13 từ SG lên Thị xã TDM. Gặp cái bảng Thủ Dầu Một to đùng nằm trước rồi chạy khoảng 1 km nữa mới có bảng quy định tốc độ 50km/h. Như vậy thì chạy 50 từ đâu:D

Nếu gặp Biển báo thủ Dầu Một, đâu có nghĩa là khu đông dân cư? chỉ là địa danh thôi mà!!! cứ chấp hành biển báo tốc độ là ok thôi, cứ bắt đầu sau khi gặp biển quy định tốc độ, bác đi Tây ninh cũng gặp như vậy, biển Trảng Bàng nhưng đi một khúc nữa thì mới đến biển quy định tốc độ!

Hạng B2
9/5/09
353
1
0
37

Wil nói:
Các bác cho em hỏi, đoan Long Thanh - SG , đến cuối đg Long Thành chỉ có biển chỉ dẫn tốc độ các loại xe và ko có biển báo hết thị trấn. Chạy tiếp 2km cũng ko có biển báo hết Tp. Vậy đoạn đó có đc chạy 80km ko?

Em cũng thắc mắc như bác.
Chạy VT-SG qua Long Thành mà để ý hoài không thấy biển báo hết KHU DÂN CƯ. Có bác nào biết nó nằm ở đâu không?
Em đi cùng với ông anh người Long Thành thì ổng nói vừa qua biển báo tốc độ là quất lên 80km/h được. Nhưng theo em hiểu như thế là sai luật, mà tìm hoài biển hết Khu dân cư thì chả thấy đâu.
bác cứ chấp hành biển tốc độ là ok rồi, qua biển quy định, biển cho phép bao nhiêu thì bác cứ phang tới đi, cho 80 mắc gì mình chạy 70 nhỉ?

12/10/07
2.646
10.496
113

Nếu các bác mà cứ chờ cho đến khi có biển báo 80Km/h thì xin nói ngay là mấy cái biển này rất hiếm khi gặp. Suốt chặng Đà Lạt SG bữa rồi mình đi thì hình như chỉ có mấy cái. Tóm lại là lâu lâu mới thấy. 

Ra khỏi khu dân cư là một khái niệm rất mù mờ ở VN ta nhé. Đành rằng là có biển báo hết khu dân cư nhưng nhà cửa, trâu bò, xe thồ... thì vẫn cứ đầy ra đó (Bác nào đi ngang đoạn Tân Phú thì biết) do đó cứ tuỳ tình hình mà chạy thôi các bác ơi.

Kinh nghiệm của mình là khi thấy ra khỏi khu dc mà vẫn còn đông thì tạm thời 50 cho lành. Khi nào có vài bác 7 chỗ chạy sát mông ta rồi nóng tiết bấm kèn um sùm thì ta để bác ấy chạy qua rồi ta đua theo. :D

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: haysongvuive
Hạng D
18/2/10
3.132
2.894
113

Kinh nghiệm của mình là khi thấy ra khỏi khu dc mà vẫn còn đông thì tạm thời 50 cho lành. Khi nào có vài bác 7 chỗ chạy sát mông ta rồi nóng tiết bấm kèn um sùm thì ta để bác ấy chạy qua rồi ta đua theo. :D
Rồi...bị bắt chung cả đám

Hi vọng là ko bị các bác nhỉ

• Like
Reactions: haysongvuive
Hạng C
13/4/09
787
5
18
48

Em thì cứ có bảng báo khu dân cư (bảng vuông màu xanh hình mái nhà cao thấp màu trắng không có sọc chéo màu đỏ) mà không có thêm bảng hạn chế nào khác thì cứ 50 cây chuối còn gặp bảng hết khu dân cư (bảng vuông màu xanh hình mái nhà cao thấp màu trắng sọc chéo màu đỏ) mà không có thêm bảng hạn chế nào khác thì cứ 80 cây chuối khi XXX thổi lại thì cãi theo luật cùng lắm thì đóng phạt.

Hên xui thôi chứ bẫy giăng đầy khắp nơi biết thế nào mà tránh
.

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83

Đúng ra 2 cái bảng này phải nằm kế bên nhau. Nhưng mấy ông GTCC giăng bẫy và mấy bác CSGT thì thu hoạch:D

Hạng D
6/3/08
3.923
7.737
113
Sàigòn

hoangthanh_prado nói:
oldgoat nói:
QL13 từ SG lên Thị xã TDM. Gặp cái bảng Thủ Dầu Một to đùng nằm trước rồi chạy khoảng 1 km nữa mới có bảng quy định tốc độ 50km/h. Như vậy thì chạy 50 từ đâu:D

Nếu gặp Biển báo thủ Dầu Một, đâu có nghĩa là khu đông dân cư? chỉ là địa danh thôi mà!!! cứ chấp hành biển báo tốc độ là ok thôi, cứ bắt đầu sau khi gặp biển quy định tốc độ, bác đi Tây ninh cũng gặp như vậy, biển Trảng Bàng nhưng đi một khúc nữa thì mới đến biển quy định tốc độ!

Sai lầm Bác ơi.

Đó chính là biển 420 "bắt đầu khu đông dân cư".

- Trước năm 2006 thì biển này là một ô hình chữ nhật màu xanh 120cm x 100cm, trên đó ghi địa danh khu đông dân cư bằng màu trắng (không có hình vẽ).

- Sau 2006, loại biển này được sửa như sau (trên là hình đô thị, dưới là tên đô thị - ví dụ HÀ NỘI):

- Biển 421 (hết khu đông dân cư) là biển 420 trên đây nhưng thêm vào 1 gạch chéo màu đỏ từ trên phải xuống dưới trái.