Hạng C
18/1/09
561
63
28
50
Re:Biển báo Xe ô tô được đi 2 line trên quốc lộ 1A

Tks bác.

Hạng C
29/9/07
677
98
28
Sai Gon

Cảm ơn bác, tin hay đây. Trước nay chạy đoạn này đúng là ức chế! Bỏ giới hạn 50kmh nữa thì tuyệt.

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC

30 nữa đi về em sẽ check luôn hướng ngược lại

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC

Nãy có chạy hướng An Sương - Ngã 4 Bình Phước. Tuy kẹt xe bị xe tải bên trong che nhưng em vẫn kịp nhìn thấy bảng phân luồng sau cầu Quang Trung một chút. Oto được đi 2 lane

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM

Hay quá sáng nay em đi mà kg để ý, chiều nay về kiểm tra lại
Mịa chạy sau mấy thằng tải rể rề trong khi phía trước trống trơn ức chế kinh khủng, em đã từng bị phạt 1,2 chai và giam bằng 30 ngày vì cái tội thiếu kiềm chế trên đoạn đường này

Hạng C
30/12/10
634
19
18
50

Từ An Sương vế Sóng thần, có qua 1 con sông có 2 cầu( 1 mới +1 cũ) ,hình như cầu Bình Phước, có bảng báo hiệu xe dưới 7 tấn đi qua cầu cũ.
Các bác cho em hỏi là mình xe con qua cầu cũ đúng không ạ, hay cứ chạy cầu mới, thực tế em chẳng thấy xe nào chạy cầu cũ cả.

G9. confirmed
Hạng C
9/4/11
650
121
43
48

huynhcuulong1973 nói:
Chào các Bác ,
Chiều hôm qua về nhà từ Ngã Tư Ga đến trạm vé Tân Kỳ Tân Quý em thấy các Bác Công Chánh đã cấm bảng cho oto được đi 2 line , bảng được cấm đến cầu vượt Quang Trung từ hướng Bình Phước về An sương, nhờ các Bác nghiên cứu và khẳng định vấn đề này . Sáng nay em đã test đi line xe tải nhưng do trời mưa ko thấy xxx . Và thấy nhiều Bác chưa phát hiện vấn đề này. Em nghĩ chắc họ sẽ cho đi như trên toàn tuyến từ Suối Tiên đến An lLạc , em rất thích vấn đề này vì như vậy cầm lái rất thoải mái ko bị ức chế khi cầm lái ,...vài dòng cảm nhận cùng các Bác
Chúc các Bác ngày làm việc hiệu quả.

badguy nói:
Cảm ơn bác, tin hay đây. Trước nay chạy đoạn này đúng là ức chế! Bỏ giới hạn 50kmh nữa thì tuyệt.

Xác nhận là đúng đó bác ạ, sẽ thực hiện suốt tuyến XL Đại Hàn luôn !
Lên tốc độ trên 50 thì hiện tại chưa được bác ạ, liên tục bị CATP bác
Nhưng sắp tới lắp đặt dải phân cách bêtông ngăn giữa xe 04 bánh và 02 bánh chắc chắn sẽ tăng tốc độ thôi :cool:

Hạng D
4/5/10
1.746
41
48
66
cf2d.goodforum.net

vip813013 nói:
Xin báo cáo với các bác là em đã test rồi, chiều hôm qua đi làm từ BD về lúc vừa xuống cầu qua sông SG (quá cầu vượt ngã tư BP) em đã thấy biển mới cho phép 4 chổ đi vào lane giữa, cho tới ngã tư An Sương em quẹo vô Trường Chinh nên đoạn tiếp theo em không biết. Sáng nay đi làm theo hướng ngược lại từ TC quẹo
ra xa lộ thì có biển cho phép chạy như chiều ngược lại cho tới ngã tư BP.
Các anh em cứ thoải mái vượt phải nhé.

Cám ơn bác đã test

cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63

G9. nói:
huynhcuulong1973 nói:
Chào các Bác ,
Chiều hôm qua về nhà từ Ngã Tư Ga đến trạm vé Tân Kỳ Tân Quý em thấy các Bác Công Chánh đã cấm bảng cho oto được đi 2 line , bảng được cấm đến cầu vượt Quang Trung từ hướng Bình Phước về An sương, nhờ các Bác nghiên cứu và khẳng định vấn đề này . Sáng nay em đã test đi line xe tải nhưng do trời mưa ko thấy xxx . Và thấy nhiều Bác chưa phát hiện vấn đề này. Em nghĩ chắc họ sẽ cho đi như trên toàn tuyến từ Suối Tiên đến An lLạc , em rất thích vấn đề này vì như vậy cầm lái rất thoải mái ko bị ức chế khi cầm lái ,...vài dòng cảm nhận cùng các Bác
Chúc các Bác ngày làm việc hiệu quả.

badguy nói:

Xác nhận là đúng đó bác ạ, sẽ thực hiện suốt tuyến XL Đại Hàn luôn !
Lên tốc độ trên 50 thì hiện tại chưa được bác ạ, liên tục bị CATP bác
Nhưng sắp tới lắp đặt dải phân cách bêtông ngăn giữa xe 04 bánh và 02 bánh chắc chắn sẽ tăng tốc độ thôi :cool:
Cám ơn "bác Chánh" đã lắng nghe và thấu hiểu, đoạn này chỉ cần tốc độ lên 80km/h nữa là ok. Thú thật do đi quen trên tuyến này nên mình thường 80km/h trên đoạn này khi không kẹt :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/5/09
1.258
2.076
113

Cảm ơn bác chủ thớt nhiều ,em cũng bị mấy lần xxx bắt vì tội vượt phải ở đoạn đương này :D