Hạng B2
21/9/06
184
17
18
Re:Biển báo Xe ô tô được đi 2 line trên quốc lộ 1A

Còn đoạn từ An Sương đến An Lạc, otô có được chạy lane của xe tải không ạ? Em bị xxx thổi hôm thứ hai vừa rồi ạ!

Hạng B2
28/12/09
471
2.581
93
Tp Hồ Chí Minh

Em cũng mới nghe thông báo trên FM 91MHz là cho phép chạy 4b chạy land 2 và land cho xe thô sơ cũng như điều chính mức tải trọng cho xe tải đối với 1A qua HCM nhưng chưa có thông tin cụ thể.

Hạng D
2/11/10
1.088
126
63
ĐÔNGNAMBỘ

cn5 nói:
G9. nói:
huynhcuulong1973 nói:
Chào các Bác ,
Chiều hôm qua về nhà từ Ngã Tư Ga đến trạm vé Tân Kỳ Tân Quý em thấy các Bác Công Chánh đã cấm bảng cho oto được đi 2 line , bảng được cấm đến cầu vượt Quang Trung từ hướng Bình Phước về An sương, nhờ các Bác nghiên cứu và khẳng định vấn đề này . Sáng nay em đã test đi line xe tải nhưng do trời mưa ko thấy xxx . Và thấy nhiều Bác chưa phát hiện vấn đề này. Em nghĩ chắc họ sẽ cho đi như trên toàn tuyến từ Suối Tiên đến An lLạc , em rất thích vấn đề này vì như vậy cầm lái rất thoải mái ko bị ức chế khi cầm lái ,...vài dòng cảm nhận cùng các Bác
Chúc các Bác ngày làm việc hiệu quả.

badguy nói:
Cảm ơn bác, tin hay đây. Trước nay chạy đoạn này đúng là ức chế! Bỏ giới hạn 50kmh nữa thì tuyệt.

Xác nhận là đúng đó bác ạ, sẽ thực hiện suốt tuyến XL Đại Hàn luôn !
Lên tốc độ trên 50 thì hiện tại chưa được bác ạ, liên tục bị CATP bác
Nhưng sắp tới lắp đặt dải phân cách bêtông ngăn giữa xe 04 bánh và 02 bánh chắc chắn sẽ tăng tốc độ thôi :cool:
Cám ơn "bác Chánh" đã lắng nghe và thấu hiểu,<span style=""color: #0000ff;""> đoạn này chỉ cần tốc độ lên 80km/h nữa là ok. </span>Thú thật do đi quen trên tuyến này nên mình thường 80km/h trên đoạn này khi không kẹt :D
Chỉ 60 là max bác ui.

G9. confirmed
Hạng C
9/4/11
650
121
43
48

nhnam100 nói:
Em cũng mới nghe thông báo trên FM 91MHz là cho phép chạy 4b chạy land 2 và land cho xe thô sơ cũng như điều chính mức tải trọng cho xe tải đối với 1A qua HCM nhưng chưa có thông tin cụ thể.

Nhưng trong thời gian chờ 4 Khu Quản lý giao thông đô thị triển khai đồng loạt thì các bác nhớ đi theo biển báo nhé, chắc trong mấy ngày tới sẽ triển khai xong hết toàn tuyến thôi.

Hạng D
18/2/10
3.132
2.894
113

Chắc bác G9 bên Sở GTVT hoặc bên Khu GLGT (Em thấy bác tham gia 1 số thread liên quan bác Chánh), nếu đúng vậy, mong bác lắng nghe và làm cầu nối để mọi người tham gia giao thông an toàn, thoải mái, cảm ơn bác.

Tập Lái
15/8/10
35
3
8

Chính xác rồi các bác ơi.
Hồi chiều e đi từ Trạm 2 về cầu vượt Quang Trung, thấy bên đường có biển báo xe du lịch được chạy 2 lines. Phen này đỡ nhục với mấy ông xe tải rồi.
Em bị phạt vượt phải 700k + 30 ngày giam bằng tại Trạm Ngã Ba Thái Lan, Đồng Nai cũng vì ông xe tải nặng chạy 30km/h trên đường cho phép 80km/h.
Mà ngày tính giam bằng kể từ ngày mình bị thổi phạt hay từ ngày mình đóng tiền phạt vậy mấy bác?