Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
thật ra...có cái ntn..nhiều bác ủng hộ 103c được quay đầu thì cũng nói 103c cấm rẽ vào đường bên trái để không cản dòng phương tiện lưu thông tránh ùn tắc... thế thì..ng ta đã không muốn cản dòng phương tiện lưu thông không cho mình rẽ trái thì mình quay đầu nó sẽ cản trở gấp 2-3 lần hành vi rẽ trái?mình nói mình không vi phạm vì luật không cấm?thôi không tranh cãi là quay đầu có rẽ trái 2 lần không?nhưng..nếu nói n gì luật không cấm thì mình được làm..thì rất nhiều thứ về lĩnh vực đạo đức và văn minh luật chưa cấm..mình vẫn làm và vô tư nói..ta rành luật?
Luật cấm ta k làm, luật k cấm ta cũng không đc làm , vậy thì dân làm cái gì ??????

• Like
Reactions: diluantran
Hạng B1
19/2/15
88
166
33
42
Bác làm e buồn cười, nhớ lại chuyện Trạng Quỳnh. Chúa căm Trạng lắm, sai bọn lính đến nhà Trạng ị bậy. Trạng mới bảo, cho ị, nhưng cấm đái. Ấy vậy mà có anh lính thông minh, đái vào cái gáo dừa.

Nói vô phép chứ, e thấy bác giống a lính đấy quá.

Vậy bác chứng minh hành vi quay đầu và rẽ trái là không ngang hàng với nhau đi?
Em sẽ chứng minh cho bác thấy đây là 2 hành vi ngang hàng chứ k như bác nói là hành vi nối tiếp nhau.

Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
Hồi trước e cũng có si nghĩ giống y như bác. Nhưng sau này nghĩ lại.
Mình lái xe quay đầu mỗi ngày, ví dụ xúi quẩy thì 1 tháng mới gặp xxx 1 lần, xuống xe cãi mất 5-10p hoặc tình huống xấu be bét là xin cái biên bản thì còn đỡ hơn tốn thời gian và tốn xăng để đi xa hơn mới được quay đầu mỗi ngày.
Lần sau nó thấy e nó cạch.

Bác nói chưa chính xác.
"cấm rẽ trái thì vừa rẽ vô giao lộ nó bắt nó phạt oy thì sao quay?"
"xxx bắt ngay giao lộ nói mình rẽ trái thì cãi sao?"
Hành vi vi phạm cấm rẽ trái chỉ hoàn thành và bị kết tội khi xe đã vào đường cấm, khi xe còn ở giao lộ thì chưa vi phạm.
Dẫn thêm câu "không nói ra thì..." đi bác.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Bác làm e buồn cười, nhớ lại chuyện Trạng Quỳnh. Chúa căm Trạng lắm, sai bọn lính đến nhà Trạng ị bậy. Trạng mới bảo, cho ị, nhưng cấm đái. Ấy vậy mà có anh lính thông minh, đái vào cái gáo dừa.

Nói vô phép chứ, e thấy bác giống a lính đấy quá.
Dạ, mời bác có phản biện với căn cứ pháp luật vào đây ợ:
https://www.otosaigon.com/threads/b...am-o-to-re-trai.8718705/page-23#post-11793116

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Hóng xin lỗi.
ah...xin lỗi j bác...em chưa bao h nói 103c cấm quay đầu nhé...mà là do cấm rẽ trái nên không thể quay đầu...bác đừng lập lờ kiểu đó...còn xin lỗi ư..nói rồi...bác tham vấn thẩm phán ở VT đi...tới h mỗi người 1 quan điểm và cũng đâu rõ ràng đúng sai?

Tập Lái
4/12/13
49
44
18
ah...xin lỗi j bác...em chưa bao h nói 103c cấm quay đầu nhé...mà là do cấm rẽ trái nên không thể quay đầu...bác đừng lập lờ kiểu đó...còn xin lỗi ư..nói rồi...bác tham vấn thẩm phán ở VT đi...tới h mỗi người 1 quan điểm và cũng đâu rõ ràng đúng sai?[/QUOTE
Đọc đến lúc này mình có cảm nghĩ Pác là Thầy giáo dạy lái xe; nhưng trong tận đáy lòng cầu mong sao ko phải vậy

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Cấm rẽ thì dĩ nhiên cấm quay đầu rồi bác :)
Lúc trước thi bằng lái hình như có câu này :)
Hê hê, em đối lại thế này nhé, bây giờ luật giao thông đường bộ chắc chắn không có câu này cho bb 103c, theo bác nên theo cái nào, lúc trước hay bi giờ, sách thi bằng lái hay luật gtdb, hình như hay chắc chắn?????

• Like
Reactions: SGChánh Quân