Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Giải thích không ăn nhập gì đến chủ đề của topic.
Không hiểu gì về sai số mà phán linh tinh.
Số trên máy bắn tốc độ đã được kiểm định là đã chấp nhận sai số rồi.
Kết quả cuối cùng là từ số của máy này, không có sai số cái quái gì ở đây nữa.
Bị bắn 53 km/h là phải chịu số 53km/h và chấp nhận vi phạm chứ có cãi được à.
Làm một bài tính toàn là tự suy diễn mà cũng diễn giải ra được.
Lấy gì chứng minh tốc độ thực sự của xe là từ 44 đến dưới 50?
Sao không ví dụ là tốc độ thực sự của xe lúc đó là 54 km/h do sai số + thêm?
À. Mình chỉ giải thích cho bác @bacai thôi. Có thể bác @bacai cũng nghĩ như anh.

• Haha
Reactions: diluantran
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Bác giải thích cho ai không biết nhưng trong forum thảo luận là mình có quyền ý kiến, phản biện.
Bác phản biện thoải mái nhưng không nên “rảnh háng” với “éo”.
Không hay tí nào.
Muốn trao đổi thêm mà ngại, em đi ra.

• Like
Reactions: kaynguyen0904
Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
Bác phản biện thoải mái nhưng không nên “rảnh háng” với “éo”.
Không hay tí nào.
Muốn trao đổi thêm mà ngại, em đi ra.
Tùy đối tượng mình sẽ sử dụng ngôn từ khác nhau, ai đàng hoàng mình sẽ còm đàng hoàng. Các còm trả lời bác mình đâu có sử dụng từ như vậy.
Ok bác không tranh luận tiếp thì cứ ra.
Chào.

Hạng B2
2/10/15
303
444
63
51
Biển báo P.127 quy định tốc độ, nếu vượt quá là vi phạm quy định của biển báo, nhưng dưới 5km/h chưa tới mức bị xử phạt hành chính thì chưa bị xử phạt hành chính.

Đơn giản thế này thôi bác.
Biển P.127 nội dung là về quy định tốc độ. Khi bác vi phạm tốc độ thì sẽ bị phạt theo Quy định phạt các lỗi về vi phạm tốc độ. Mà trong quy định lỗi về tốc độ "Không có quy định về hình thức phạt khi vi phạm tốc độ < 5km". Vậy nên CSGT không thể phạt vì nó không có quy định.
Còn ông chủ thớt thì tự diễn biến qua các gọi là Vi phạm biển bảo gì đó để phạt thì mình không có ý kiến vì ổng nghỉ gì thì kệ ổng.

Tôi đã chạy quá tốc độ quy định từ 0,1-5km/ rất nhiều lần nên chưa bao giờ bị CSGT thổi, và sẽ không bao giờ có CSGT nào thổi, bởi vì họ là CSGT hiểu những gì luật không quy định thì họ sẽ không phạt được. (bởi vậy mới có cái hình vi phạm tốc độ 55/50km, chứ có cái nào là 54/50km mà CSGT nó đưa cho ông đâu)

Mong ngày nào đó ông chủ thớt qua làm CSGT phạt tôi cái vi phạm theo ổng suy diễn ra :))