Hạng C
23/5/13
834
929
93
CX Thanh Đa
adwin.com.vn
Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC
Chạy xe đó giờ e ko để ý đến việc này luôn á. Cơ bản là e chỉ nhìn gương khi rẽ hoặc lùi xe, mà mưa lớn tới nỗi kính hậu mờ thì bác chạy cũng ko nhanh dc rồi. Xài các chất chống nước bám cũng chỉ tạm thời.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Khi cần vượt phải chuyển làn, hoặc khi rẽ, lùi xe thì buộc phải nhìn kính hậu. Mưa to, xe đời cổ làm gì có sấy kính, nên mùa mưa cứ vài tuân phải thoa gláco hoặc 3M lên kính lái, kính hông và kính hậu thì chạy xe quan sát thoải mái.

• Like
Reactions: Duc.VTV1
Hạng C
23/5/13
834
929
93
CX Thanh Đa
adwin.com.vn
Các bác nói mình chợt ngộ ra, chỉ nhìn khi rẻ hoặc lùi ...
Tui khác hẳn, thi thoảng lướt qua kính hậu 2 bên, hậu giữa ... ko biết để làm gì, chắc là bản năng ngừa từ xa ... mà ko biết.
Lũ nhóc ngồi nhô người che kiếng hậu là nhắc ngay, ko nhìn thấy kiếng hậu cảm giác bất an....

Hạng B2
12/9/16
167
83
28
29
chai chống nước 3M không biết chứa chất gì mà em dùng 1 thời gian cái khăn lau nó bị mục.

Tập Lái
14/8/21
8
3
3
40
Tui khác hẳn, thi thoảng lướt qua kính hậu 2 bên, hậu giữa ... ko biết để làm gì, chắc là bản năng ngừa từ xa ... mà ko biết.
Lũ nhóc ngồi nhô người che kiếng hậu là nhắc ngay, ko nhìn thấy kiếng hậu cảm giác bất an....
Chính xác, nhiều tai nạn va quẹt khi xe quẹo, hay quay đầu... phần lớn tài ẩu trong việc nhìn kính hậu để đảm bảo an toàn.

Hạng C
19/4/19
595
541
96
40
Em cũng giống bác, em lái xe luôn quan sát tất cả 3 gương để biết trước sau có gì, ông cont nào bám đuôi là tấp lề nhường đi trước luôn.

• Like
Reactions: tư búa
Hạng B2
12/12/20
122
116
43
32
- Nếu ở trong nóng , ngoài lạnh -> nước đóng ở trên kính ở mặt trong. Trong lạnh - ngoài nóng -> nước đóng ở ngoài kính
=> Bật AC + lấy gió ngoài, chỉnh nhiệt độ điều hòa bằng với nhiệt độ bên ngoài hiển thị đồng hồ taplo