Hạng B2
19/2/09
258
309
63
Quy chuẩn 41 là một mớ hổ lốn, thiếu khoa học, tùy tiện. Điển hình của sự tùy tiện trong Quy chuẩn này chính là cái biển R412

• Like
Reactions: target_locked
Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
Chào bác diluantran, e có đọc hết các viện dẫn của bác và em thấy là.
1. Qui chuẩn 41 sửa đổi thêm các từ ngữ, gộp các trường hợp ... theo hướng hợp thức hóa và gia tăng các quyền xử phạt cho công an. Ngoài ra tạo thêm quyền suy diễn về lỗi (mức xử phạt) cho công an.
2. Có thể thấy qui chuẩn này chắc bên công an làm luật kiểu vừa đá bóng vừa thổi còi, và họ cài cắm từ ngữ khá tốt. Chắc cũng nghiên cứu kỹ các lý luận trên mạng xã hội.
3. Em nghĩ bác bên phe công an.
4. Với điều kiện giao thông ở việt nam mà bác bảo biển r415 hướng dẫn cũng là biển có tác dụng phạt do đó người tham gia giao thông phải tuân thủ biển này thì giao thông sẽ bị hỗn loạn.
5. Cá nhân em đồng tình với việc vạch và biển nên thống nhất với nhau, để có được qui chuẩn rõ ràng tránh gây hiểu lầm cho người dân. Ko thể theo kiểu ông nào cũng đưa ra cái tròng treo sẵn trên cổ, trượt cái tròng vạch thì còn cái tròng biển, rất nguy hiểm. Ông biển bảo ko tròng, ông vạch tròng cũng chết; ông vạch bảo ko tròng, ông biển tròng cũng chết.... sâu xa thì các cơ quan của ta chưa đảm bảo tốt tính phân lập, công tâm...
Lâu rồi mới zô lại otosaigon nên hôm nay mới đọc được còm của bác.
Dài quá nhưng không thấy bác phản biện được gì cả chỉ nêu cảm nghỉ cá nhân thôi nên mình cũng không cần phải tranh luận.