Hạng F
29/10/16
11.629
22.551
113
Pháp
Mua xe mới, ở hcm thì mất 20tr, ko liên quan gì tới cái BS định danh, rồi nhà nước sẽ đổi tên khoản thu này thôi.
Trên giấy xe đã có số xe (trả tiền bút mực lá đúng) và sau đó làm 2 cái bảng trước và sau, mội cái 10 triệu ? hay là 20 triệu là giấy tờ (có số xe) + 2 bảng trước và sau hả bác ?
gắn 2 chữ định danh vào nghe nó nghiêm trọng liền, làm bà con băn khoăn nháo nháo mấy nay, riêng tôi kệ bố nó, tới đâu hay tới đó
Em cũng chưa hiểu là cái gì, khó hiểu quá ....
Vẫn mang biển số cũ đó bác,
Vậy 4 số rồi 5 số là gì , cái thì không đổi, cái thì định danh phải đổi

Hạng D
6/3/08
3.923
7.954
113
Sàigòn
Trên giấy xe đã có số xe (trả tiền bút mực lá đúng) và sau đó làm 2 cái bảng trước và sau, mội cái 10 triệu ? hay là 20 triệu là giấy tờ (có số xe) + 2 bảng trước và sau hả bác ?

Khoản phí 20tr này (2tr nếu ngoài HCM & HN) được gọi là “phí đăng ký xe kèm BS”, nay chắc họ bỏ cụm “kèm BS” đi thôi! Phí cấp BS (không bao gồm phí đăng ký) là 150k cho 2 biển.

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
28/3/20
152
174
43
33

Vậy 4 số rồi 5 số là gì , cái thì không đổi, cái thì định danh phải

Biển 4 số thì cứ dùng bình thường

Hạng B2
28/3/20
152
174
43
33
Làm như bạn là bị trùng biển số liền. Ý ở trên là có 2 nghĩa:
Cách 1. Nếu bạn vẫn muốn giữ biển 72 đó thì vui lòng nộp 20 chai để dc xài (Tại phí cấp biển số ở Sài Gòn 20 chai). Khi đó cà vẹt sẽ là công an Hồ Chí Minh cấp. Giống như vụ chuyển mạng điện thoại giữ số đó. Giờ 51 chưa chắc là biển Xì Gòn, mà 72 chưa hẳn là ở Vũng Tào.
Theo cách 1 thì sao phải nộp 20 củ nhỉ... xe tôi đi từ Vũng tàu lên Tphcm, nhưng tôi không có ý định đổi biển số Tphcm thì sao

Hạng B2
28/3/20
152
174
43
33
thấy mục chuyển nơi cư trú cũng phải làm thủ tục thu hồi giấy đk cũ rồi lên nơi cư trú mới để cấp cái mới. Sao đẻ ra lắm thủ tục vậy nhỉ? dữ liệu quản lý thì chung trên cả nước, người đi thì tài sản đi theo mắc mớ chi phải thêm thủ tục nữa
Có anh nào biết lý do đẻ ra mục này ko nhỉ?
Chuyển nơi cư trú phải làm thủ tục, thu hồi giấy đk cũ rồi, đến nơi cư trú mới để cấp lại cái mới nhưng vẫn biển số cũ

Hạng F
29/10/16
11.629
22.551
113
Pháp
Khoản phí 20tr này (2tr nếu ngoài HCM & HN) được gọi là “phí đăng ký xe kèm BS”, nay chắc họ bỏ cụm “kèm BS” đi thôi! Phí cấp BS (không bao gồm phí đăng ký) là 150k cho 2 biển.
Vậy 150K là phí giấy tờ cho 2bản số còn ... 2 bảng bằng nhôm đắt vậy à ??

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa