Tư Vấn Đầu Tư Bình loạn về phòng chọ...

Hạng D
29/11/06
2.951
38.188
113
53
Bác có đánh bắt xa bờ không? Mặt đường TG24 Bình Dương 15x74, khu này có chợ chồm hổm, nhà máy xí nghiệp, nhu cầu ở trọ cao.

Trên đó em ko dám bỏ vòi lên địa bàn của lão Cóc :)

Đất Nhà Bè xã Phú Xuân có làm ko bác. Dt 10 x 20, ngay khu dân cư, đối diện trường cấp 2, hẻm xe cont

Gần tới khu SG Mới hay Phú Xuân VPH ko bác ?

có miếng đất trống ngay tân thuận đông quận 7,60 mét thì làm kiểu gì ok bác nhỉ

Tân Thuận Đông gần KCX thì làm vụ đó tiếp thôi,
60m2 hơi hẹp nhỉ ?
Mà xây full 1trệt + 3 lầu thì tiền xây nặng phần móng, lâu gỡ vốn xây,
Ưu tiền đất rộng, xây 1 tấm đúc giả, 5 năm hết khấu hao thì chủ đất muốn làm gì tiếp cũng được

• Like
Reactions: pheo@
Hạng B1
4/2/15
53
298
53
40
Không rõ quy mô của bác, em chỉ có trệt/2 lầu => 9 phòng/nhà.

Chỉ trà nước anh CAKV phụ trách phường đấy để đỡ phiền hà mấy cái phàn nàn của hàng xóm (đi khuya, vệ sinh, ồn ào,...) thôi mà.

Mấy cái PCCC, Quận, Giâý phép DKKD em chẳng làm...

có thể e bị phá hay sao ấy, nó dí , quay em quá từ pccc, phường, quận , ...
mặc dù có cho nó ăn rồi :(

Hạng B2
3/1/12
185
1.174
93

Đi từ hướng q7 xuống Nhà Bè thì qua uỷ ban xã phú xuân khoảng 500m. Ngay hẻm trường học Lê Văn Hưu

Hạng B1
8/6/14
75
211
33
Trên đó em ko dám bỏ vòi lên địa bàn của lão Cóc :)

Tân Thuận Đông gần KCX thì làm vụ đó tiếp thôi,
60m2 hơi hẹp nhỉ ?
Mà xây full 1trệt + 3 lầu thì tiền xây nặng phần móng, lâu gỡ vốn xây,
Ưu tiền đất rộng, xây 1 tấm đúc giả, 5 năm hết khấu hao thì chủ đất muốn làm gì tiếp cũng được
Phường 15 Gò Té, 5x30 trệt 2lầu sân thượng, trệt lầu 1 đang làm 15 phòng. Win-win được không bác Quang?

Không rõ quy mô của bác, em chỉ có trệt/2 lầu => 9 phòng/nhà.

Chỉ trà nước anh CAKV phụ trách phường đấy để đỡ phiền hà mấy cái phàn nàn của hàng xóm (đi khuya, vệ sinh, ồn ào,...) thôi mà.

Mấy cái PCCC, Quận, Giâý phép DKKD em chẳng làm...

Khu nhà em phải đi nghe giảng mỗi khi có chính sách mới, đóng thuế khoán kinh doanh hộ cá thể, mua đủ số bình pccc, công an khu vực dĩ nhiên bao thư hàng tháng

Hạng B1
4/2/15
53
298
53
40
Em hỏi thật: 1 dãy bác bao nhiêu phòng?

Em có 9 phòng/căn. Em còn định...bỏ qua mấy cái "bao thư" này ấy chứ. Vì: Mình đăng ký Tạm trú đủ, mình ở đó, vệ sinh ổn, mất cắp người thuê tự chịu...

Việc bao thư để đẽ giao lưu thôi chứ làm khó gì được nhau ta? :)

Khu nhà em phải đi nghe giảng mỗi khi có chính sách mới, đóng thuế khoán kinh doanh hộ cá thể, mua đủ số bình pccc, công an khu vực dĩ nhiên bao thư hàng tháng

Hạng D
13/1/11
1.104
26.502
113
Em hỏi thật: 1 dãy bác bao nhiêu phòng?

Em có 9 phòng/căn. Em còn định...bỏ qua mấy cái "bao thư" này ấy chứ. Vì: Mình đăng ký Tạm trú đủ, mình ở đó, vệ sinh ổn, mất cắp người thuê tự chịu...

Việc bao thư để đẽ giao lưu thôi chứ làm khó gì được nhau ta? :)
Nhà bác có người quản lý thường trực hay để người thuê tự quản lý vậy bác? Em sắp xong 2 căn cũng quy mô giống bác, đang học hỏi cách quản lý :)

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Nhà bác có người quản lý thường trực hay để người thuê tự quản lý vậy bác? Em sắp xong 2 căn cũng quy mô giống bác, đang học hỏi cách quản lý :)
Theo phèo tui thì nên thuê người quản lý cho nó phẻ. Chứ mênh tự quản lý thêm nhức đầu, mà tiền thu thì đâu phải đúng hạn ngày nào đâu, người đưa đúng hạn, ngừoi lại khất vài ngày. Không lẽ cứ đi đòi tiền chọ hoài. Họ thu rồi đến ngày họ chuyển vào tài khoản cho mềnh hoặc nếu rảnh thì tới thu thôi. Chọn người nào trong số khách chọ mềnh chỉ thu 50% thôi là họ làm ok hết .

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Theo phèo tui thì nên thuê người quản lý cho nó phẻ. Chứ mênh tự quản lý thêm nhức đầu, mà tiền thu thì đâu phải đúng hạn ngày nào đâu, người đưa đúng hạn, ngừoi lại khất vài ngày. Không lẽ cứ đi đòi tiền chọ hoài. Họ thu rồi đến ngày họ chuyển vào tài khoản cho mềnh hoặc nếu rảnh thì tới thu thôi. Chọn người nào trong số khách chọ mềnh chỉ thu 50% thôi là họ làm ok hết .
Còn nữa. Khách đâu trọ suốt đời, cứ thay đổi vào ra, để cho họ tự quản lý luôn cái khâu đăng ký tạm trú luôn cho phẻ...

• Like
Reactions: beken_2002