Hạng B2
8/3/06
375
218
61
Mình thì đang tính cho em 520 2014 lên đương

bạn trẻ này chắc làm sale trong bmw sala rồi. Thông số rành rọt quá. Cho mình xin thông tin để ghé qua showroom để bạn trẻ tư vấn thêm nhé. Thanks
Haha bạn trẻ nên coi lại kiến thức của mình đê...
Tôi đang nghiên cứu mua xe bạn trẻ ah .....
GLE vs X5 Msport
Nói cho bạn trẻ nắm thêm , nhỡ mai mốt upgrade lên X5 or GLE thì nhớ nhe :)
M Sport : mắc hơn GLE 140tr ....Nhưng hơn GLE : Sunroof , HUD, Cam 360, cần số Pha lê , gói M,... vậy có đáng 140tr ko bạn trẻ .....
Msport ko có cửa hít vì bản Sport phải manly nên đóng bằng cơm... chỉ tiếc chút là hàng ghế 2 cố định ( GLE chỉnh điện ) .
Còn 5 seaters ( Msport ) or 7 seaters ( GLE) là do nhu cầu .......

Vậy nhe

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/3/08
1.552
1.530
113
GLE vs X5 Msport
M Sport : mắc hơn GLE 140tr ....Nhưng hơn GLE : Sunroof , HUD, Cam 360, cần số Pha lê , gói M,... vậy có đáng 140tr ko bạn trẻ .....
Msport ko có cửa hít vì bản Sport phải manly nên đóng bằng cơm... chỉ tiếc chút là hàng ghế 2 cố định ( GLE chỉnh điện ) .

Vậy nhe
Vậy thì càng giao lưu dễ hơn. Bạn trẻ cho cai hẹn cafe để mình xem học hỏi thêm kiến thức về xe bim và mer của bạn nhé. Mình đang chạy con bim 520 cùi bắp thôi, chưa có ý định lên x5.

inbox cho tiện nhé bạn trẻ

Hạng D
18/3/08
1.552
1.530
113
GLE vs X5 Msport

Vậy nhe
Thêm 1 ý kiến của mem OS tương đồng với group bim của mình

Attachments

Hạng D
18/3/08
1.552
1.530
113
GLE vs X5 Msport

Vậy nhe
Bạn trẻ sắp mua Bim X5 hoặc GLE cho anh hỏi thêm tí về chuyên môn của bạn trẻ nha.
Sau khi tranh luận với bạn trẻ xong, anh tự tin tìm thông tin của GLE và Bim X5 tại Mỹ luôn. Và bất ngờ quá, giá GLE 450 tại Mỹ nó MẮC TIỀN hơn X5 xDrive 40i.
GLE 450 giá từ 61.150$
Bin X5 xDrive 40i giá từ 60.700 $

Vậy tại sao khi nhập về Việt Nam thì giá GLE 450 lại rẻ hơn X5 40i kỳ lạ vậy bạn trẻ ơi, Bim X5 giá mắc hơn GLE tới 300 triệu thì phải , trong khi bán tại Mỹ thì rẻ hơn 10 triệu.
Bạn trẻ dùng tư duy ní nuận, phân tích cho anh và mọi ngừoi biết tại sao như vậy được ko ?!
À mấy cái option đó nó theo xe luôn nha bạn trẻ, chứ ko phải be-spoke như RR đâu, và nó có trong catalog cũng như trong bài training cho sales. Anh ko coi mấy cái linh tinh đó , chỉ cần bạn sale có tâm tư vấn kỹ (như bạn trẻ) là anh nắm thông tin liền à :)

Attachments

Hạng B2
18/4/18
479
300
63
33
Chưa tính là nếu có vài chi tiết, vật tư made in China ( or local ) thì giá Merc. sẽ mềm chút
Bác này thì chuyên gia local, toàn nói không, mà không thấy bằng chứng đâu :)). VN mình hiện tại ráp được đúng cái máy tính bảng SamSung ở hàng ghế sau trên những xe có hệ thống giải trí hàng ghế sau MBUX, Ngoài ra cái nệm ghế với Ắc quy còn chưa đủ tiêu chuẩn cung cấp cho Mer nữa chứ nói là. Còn TQ thì họ làm cho cả TG rồi, Mà tìm ra 1 món trên xe VN sản xuất ở TQ cũng chưa chắc có. Vì Mer tính rất hay tâm lý người VN nghe TQ là sợ nên toàn nhập từ Châu Âu :))

• Like
Reactions: thienkhoi81
Hạng B2
18/4/18
479
300
63
33
Lại non trẻ khi trả lời vậy ??ko biết có coi xe hay phán lầy ?
GLE : 4.409ty ko có Cam. 360, sunroof , HUD , ko treo khí nén
X5 có 3 bản :
1/xLine 4.299ty : treo khí nén nâng hạ gầm, ko sunroof , ko cần số pha lê,..
2/ xLine Plus : 4.699 Fulll .treo khí nén , sunroof, HUD, Cam 360, cần số phale,........
3/ Msport : 4.549 Thiếu cửa hít only + gói M sport
Vậy thì sao nói GLE rẻ hơn X5 anh bạn trẻ ?
GLS thì trụi lũi ko có mẹ gì hết lại đi so X7 full?
anh bạn trẻ nên đọc lại các bài về X5 và X7 rồi nói chuyện tiếp nhe
X7 option rất nhiều vì vậy giá rất cao là đúng, mà cao cũng do một phần Thaco làm giá thôi. Nói GLS trụi lũi thì không bik trụi lũi chỗ nào ??? Nói à thấy dìm hàng và tào lao rồi. Và chưa nói là bên đó còn cho chọn thêm option có thể đặt riêng. Riêng cái cửa sổ trời á, nếu ai mua xe ở VN phải biết là 10 KH hết 8 KH là không thích (nhất là Panorama) nó vì tốn tiền mà chẳng được gì. Vì 1 là nóng (dán phim chỉ bớt thôi chứ vẫn cảm nhận được), 2 là ít dùng đến thậm chí chẳng bao giờ dùng đến. Riêng động cơ, hộp số là X7 là dưới mâm GLS luôn tôi nói thẳng về update công nghệ dù 2 xe đều là động cơ I6 tốt nhất TG hiện tại, ai đã chạy cả 2 xe rồi sẽ biết (riêng ở thị trường VN). Còn nói về chi tiết màn hình X7 là màu sắc cũng không bằng GLS. Nhưng nếu ai thích thiết kế góc cạnh hoặc yêu BM và dư tiền chọn X7 vẫn ok.

Hạng B2
8/3/06
375
218
61
X7 option rất nhiều vì vậy giá rất cao là đúng, mà cao cũng do một phần Thaco làm giá thôi. Nói GLS trụi lũi thì không bik trụi lũi chỗ nào ??? Nói à thấy dìm hàng và tào lao rồi. Và chưa nói là bên đó còn cho chọn thêm option có thể đặt riêng. Riêng cái cửa sổ trời á, nếu ai mua xe ở VN phải biết là 10 KH hết 8 KH là không thích (nhất là Panorama) nó vì tốn tiền mà chẳng được gì. Vì 1 là nóng (dán phim chỉ bớt thôi chứ vẫn cảm nhận được), 2 là ít dùng đến thậm chí chẳng bao giờ dùng đến. Riêng động cơ, hộp số là X7 là dưới mâm GLS luôn tôi nói thẳng về update công nghệ dù 2 xe đều là động cơ I6 tốt nhất TG hiện tại, ai đã chạy cả 2 xe rồi sẽ biết (riêng ở thị trường VN). Còn nói về chi tiết màn hình X7 là màu sắc cũng không bằng GLS. Nhưng nếu ai thích thiết kế góc cạnh hoặc yêu BM và dư tiền chọn X7 vẫn ok.
Thật ra tôi ko có tìm hiểu nhiều về X7 nhưng tôi ko có dìm hàng GLS vì tôi đã Cọc GLS và chờ lâu quá ko xe nên tôi lấy cọc lại. Giá GLS rất chi là ok nhưng tôi thấy thiếu mấy cái chính ( VS X7) như sau : ko HUD, ko Rada, Ghế da thường, ..và nhiều cái khác nữa ....nhìn vào list option GLS đặt thêm thì bác biết. Có mấy bác đã nói đặt thêm options cho GLS tương đương X7 thì giá cũng same X7 đang bán bác ah...Bác đọc lại nhe
Tôi cũng rất khó hiểu việc Merc. nhập con GLE về bán giá 4.409ty mà ko có sunroff, HUD, Cam 360,...nghĩ sao cái xe Sang vậy mà cơ bản nhất ko có ...
Bác nói sunroof ko xài ờ VN ..ok có lý ( tôi cũng ít xài ) nhưng có thì vẫn hay hơn ko có vì có thể có lúc xài or nhìn nó đẹp, sang trọng ,....

Hạng B2
8/3/06
375
218
61
Bác này thì chuyên gia local, toàn nói không, mà không thấy bằng chứng đâu :)). VN mình hiện tại ráp được đúng cái máy tính bảng SamSung ở hàng ghế sau trên những xe có hệ thống giải trí hàng ghế sau MBUX, Ngoài ra cái nệm ghế với Ắc quy còn chưa đủ tiêu chuẩn cung cấp cho Mer nữa chứ nói là. Còn TQ thì họ làm cho cả TG rồi, Mà tìm ra 1 món trên xe VN sản xuất ở TQ cũng chưa chắc có. Vì Mer tính rất hay tâm lý người VN nghe TQ là sợ nên toàn nhập từ Châu Âu :))
Tôi đang làm việc này hàng ngày nhe bác, chỉ là không làm về Xe thôi...
Bác chắc làm Merc, nên khẳng định tất cả nhập Châu âu, tào lao ....4 Bản thằng nào cũng như thằng đó thôi.....Nó vặt đc cái nào thì vặt....???
Nhìn Thaco bán xe PG kìa bác ....phụ tùng có made in China kha khá đó . Lưu ý made in China xuất US, EU nó khác phụ tùng xuất Đông Nam Á ....

Hạng B2
18/4/18
479
300
63
33
Tôi đang làm việc này hàng ngày nhe bác, chỉ là không làm về Xe thôi...
Bác chắc làm Merc, nên khẳng định tất cả nhập Châu âu, tào lao ....4 Bản thằng nào cũng như thằng đó thôi.....Nó vặt đc cái nào thì vặt....???
Nhìn Thaco bán xe PG kìa bác ....phụ tùng có made in China kha khá đó . Lưu ý made in China xuất US, EU nó khác phụ tùng xuất Đông Nam Á ....
Thaco là chuyện của Thaco bác. Còn bác nói local chắc như đinh đóng cột hỏi chi tiết nào thì lại không biết như đoán mò. Còn nói chung các thương hiệu Châu Âu như BMW, Audi, Mer mà không phải xe của thị trường TQ thì hiện tại chỉ có cái cản trước và sau và 1 số chi tiết nhựa là của TQ làm thôi. Và phụ tùng sản xuất ở TQ cũng không rẻ hơn mấy so với Châu Âu. Vì các nhà máy tự động hóa gần như nhau và tổng kho ở Sin phải nhập về đó rồi mới về các nước ĐNÁ

Hạng B2
18/4/18
479
300
63
33
Thật ra tôi ko có tìm hiểu nhiều về X7 nhưng tôi ko có dìm hàng GLS vì tôi đã Cọc GLS và chờ lâu quá ko xe nên tôi lấy cọc lại. Giá GLS rất chi là ok nhưng tôi thấy thiếu mấy cái chính ( VS X7) như sau : ko HUD, ko Rada, Ghế da thường, ..và nhiều cái khác nữa ....nhìn vào list option GLS đặt thêm thì bác biết. Có mấy bác đã nói đặt thêm options cho GLS tương đương X7 thì giá cũng same X7 đang bán bác ah...Bác đọc lại nhe
Tôi cũng rất khó hiểu việc Merc. nhập con GLE về bán giá 4.409ty mà ko có sunroff, HUD, Cam 360,...nghĩ sao cái xe Sang vậy mà cơ bản nhất ko có ...
Bác nói sunroof ko xài ờ VN ..ok có lý ( tôi cũng ít xài ) nhưng có thì vẫn hay hơn ko có vì có thể có lúc xài or nhìn nó đẹp, sang trọng ,....
Mình bao bác đặt option tương đương X7, GLS tầm 6,3-6,5 tỷ xe nhập ngoài đang rất nhiều. Chiếc full option trong hãng tầm 6 tỷ. Lúc đầu X7 ra mắt giá 7,5 tỷ hiện tại đã giảm nhưng vẫn rất cao