Hạng C
20/12/07
849
882
93
35
Chào các bác, hôm nay em mạo muội đăng 1 topic so sánh giữa 2 trong những chiếc xe hot nhất hiện nay và cũng là dream cars của em: BMW 640i Gran Couple và Mercedes CLS350BE. GC ra đời sau CLS, có 5 chỗ ngồi so với 4 của CLS nhưng ngược lại CLS có options nhiều hơn và dịch vụ bảo hành, bảo dưỡng cũng tốt hơn GC. Gía cả 2 em cũng ngang ngang nhau. Theo các bác, theo điều kiện và hoàn cảnh đặc thù tại VN thì chiếc nào sẽ là sự lựa chọn tối ưu?
Các bác cứ xem như đây là 1 topic khảo sát ý kiến thị trường, cứ ném đá thoải mái nhưng sau khi hết đá các bác cho em vài dòng ý kiến mang tính đóng góp là em cảm ơn lắm.:):)
Em xin đón nhận tất cả ý kiến, cảm nhận cá nhân của các bác.

Hạng C
13/9/11
606
1
18
Nếu chọn chắc sẽ ưu tiên 6GC vì ngoại thất nhìn đẹp hơn và quan trọng hơn là có 5 chỗ ngồi thích hợp VN hơn

Tập Lái
13/4/11
36
3
8
việc gì mà phải so sánh bác nhỉ, chỉ cần nhìn ở ngoài 1 phát thôi là GC6 thẳng tiến chẳng phải lăn tăn :D:D

Hạng C
20/12/07
849
882
93
35
quachbao nói:
Em gặp 1 con GC6 nhìn phê ơi là phê,chạy qua rồi mà lòng cứ nau nau còn gặp con cls thay cung dẹp nhưng không ấn tượng bằng mẩu cũ.Em ủng hộ GC6.
Ngoại thất thì GC có phần trội hơn CLS nhưng nội thất thì ngược lài bác ah, chui vào khoang lái CLS cứ phải nói là ngợp và choáng toàn tập với dàn option của em nó [:O][:O]

Hạng B1
2/10/11
64
30
18
Mình thích CLS hơn nhưng phiên bản 2012 cái đèn hậu quá xấu ( đối với mình ) nhìn y chang hyunhda genesis vậy nên vote cho GC6