Hạng B2
16/4/13
419
859
93
Việc Thaco nhập khẩu và phân phối ưu điểm ai cũng biết vì hệ thống đại lý rộng khắp. Mazda cũng đang hưởng lợi.
Nhưng để nói rằng nhờ vậy BMW sẽ phát triển và cạnh tranh hơn so với Mercedes VN thì còn quá sớm.
Một ngày nào đó khi người ta bỏ tiền cho chiếc xe vài tỷ, chạy vào bảo dưỡng dưới tay những người thợ chuyên làm những dòng xe bình dân, câu hỏi vẫn là chất lượng. Giá trị vô hình của thương hiệu là điều không đo đếm được. Mercedes user vẫn được chăm sóc bởi người thợ của Mercedes mà thôi. Cha ông mình có câu "nước sông không chạm nước giếng" trong nhiều trường hợp vẫn chưa lạc hậu.
Hôm rồi mình có đi coi BMW vì thích series 3 sau khi lái thử. Nhưng nhỡ mình mua phải 1 trong 700 chiếc xe này thì sao ta. Cảm giác cũng khó nuốt.
http://tieudung24h.vn/o-to---xe-may...ep-can-kiem-tra-lo-xe-nam-tai-cang-17151.html
Bác cứ làm như mấy anh thợ với kỹ sư ở đại lý Mercedes rơi từ trên trời xuống hay sao ấy nhỉ? Thợ giỏi cứ ở đâu lương cao, chế độ đãi ngộ tốt thì họ về. Mai mốt Thaco trả cao thì thợ Mercedes hay Lexus kéo sang đó làm hết, còn Mercedes với Lexus lại phải lôi thợ Toyota hay Nissan qua làm chứ biết sao giờ?

Hạng D
3/7/14
2.783
10.564
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Không biết nên mừng hay nên vui
Nhiều bạn sale Thaco chắc mừng lắm, mong chờ từ 01/01/2018 chuyển qua làm sale BMW của Thaco

sắp tới Hyundai sẽ càng chật vật đây ...

Sao tự nhiên em thấy buồn chứ không vui khi nghe tin này nữa.

Hạng D
8/5/16
2.224
5.897
113
Các bác bình tĩnh. BMW nó có tiêu chuẩn về đại lý và dv của họ, muốn làm partner của BMW thì đáp ứng các tiêu chuẩn đó + quản lý của a Master Malaysia nữa, TH làm lôm côm là BMW cũng cắt. Nói về trình độ quản lý và kinh doanh thì bác Dương hơn gấp mấy lần cái anh EA.
Nhiều bác đánh giá "độ sang" của chiếc xe thông qua hình ảnh nhà phân phối thì hỏi các bác mua siêu xe từ mấy anh nhập khẩu lôm côm thì có làm mất độ sang của chiếc xe ko?

Hạng C
5/2/05
892
2.293
93
Khi anh Phúc bảo BMW phải thay thế nhà phân phối tại VN, cứ tưởng anh nói đùa, hóa ra anh nói thật, cứ tưởng BMW không hiểu, hóa ra BMW rất hiểu.

Tình cờ là Thaco cùng quê Quảng Nam với anh Phúc. Kỳ này đúng là thiên thời địa lợi và nhân hòa gặp nhau. Chúc mừng cả Thaco và BMW, hy vọng Series 5 dưới 1.5tỷ (mình cũng làm một cái).

• Like
Reactions: Bluetooth847
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Đầu tiên em phải chúc mừng Thaco cái đã. Thương hiệu BMW mạnh hơn Peugeot nhiều Thaco áp phe đc kèo này thơm đấy. Thứ 2 em ủng hộ Thaco lắp ráp BMW bán ở VN. Đây sẽ là đối trọng cạnh tranh đáng kể với Mẹc. Các hãng càng cạnh tranh khốc liệt thì khách hàng mới có cơ hội mua đc sản phẩm giá tốt. Chất lượng thế nào thì thời gian sẽ trả lời nhưng giá xe thì chắc chắn sẽ phải giảm để còn cạnh tranh nhau.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.205
113
Audi chắc lo lắm đây, ko biết anh ấy có xin luôn quyền phân phối Audi nữa o :(. Mẹc thì cty mẹ lắp ráp luôn nên ko ai làm gì đâu