O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam
RE: BMW có nên mua xe cũ???

Xe cũ?????:)
Thật ra một xe BMW nào cũng có hồ sơ trong VMC Nguyễn Biểu, với điều kiện chủ xe chăm sóc xe mình chu đáo.
Em vào đó thấy có mấy chiếc B đời tống cũng có hồ sơ trong đó.
Nếu xe không có hồ sơ, hoặc hồ sơ không liên tục thì xe đó đã được bảo trì ở bên ngoài [8D][8D] hoặc bảo trì không đúng hạn.:D
Bác Mua xe bác cứ đem xe vào Hoà Bình Nguỹên Biểu để xem xe, rồi lấy hồ sơ ra xem từ đầu chí đít, xem thử nó đã đem vào đó làm những gì là biết ngay thôi mà .
Chúc bác lượm được con xe như ý :D:D:D

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Thấy các Bác ủng hộ em mua BMW cũ làm em cũng hơi bị khóai, nhưng cái đáng lo nhất là người bán không chịu cho vào VMC Nguyễn Biểu
Nếu mua được xe cũ còn ngon thæ quá tuyệt rồi ít ra cũng rẻ hơn 10-12K

Hạng B1
6/8/05
78
0
6
47
Saigon

Tâm trạng của Bác hau giống y chang mình cách đây 2 tháng, Tối ngủ với vợ cả mà cứ mơ ôm vợ 2 Bi, ngày nào cũng vô rum này đọc, haha, giấc mơ thật sướng ghê, hên là mình gặp được con vợ 2 đúng như ý, giá hơi cao nhưng vừa ý vì mới đi 2.500 km, lai thuộc phiên bản Sports. Tổng thiệt hại đến 44.000 (kể cả đổi cavet và bảo hiểm). Hôm đó mình coi mấy em, có em đời 2002 giá 34k nhưng nhìn chán quá. Nếu đêm nào Bác cũng nằm mơ thì coi cưới gấp đi Bác ơi, cưới trước sướng trước, phải kiếm được hàng vừa ý, tốt nhất là kiếm đời 2004 -2005 chạy chừng 10.000km trở lại là OK, giá tầm 40k. Đợi 2-3 tháng nữa cũng vậy thôi, thích là chơi, lăn tăn mệt lắm...

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

e cũng mơ thấy BIM hằng đêm ....

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Bác vespa chia sẽ KN .Bác xem xe ở đâu vậy, người quen hay salon.Nếu mua salon thì e ngại quá vì các Bác ấy hay mua xe dập về tút lại.
Cái khó nhất là làm sao mua xe cũ mà còn ngon thì OK

Hạng B2
23/11/04
309
5
18

Bác Vespa sau khi kiếm được BMW rồi đã đổi avatar? Cái trước hot quá! :D

Hạng B1
6/8/05
78
0
6
47
Saigon

To Bác danglong:

Cái avatar trước HOT quá bị mấy chú admin pan hay sao ấy chứ nên mới thay cái này.

To Bác hau:

Mình nhờ anh bạn làm sales bên BMW (bên pasteur) kiếm giùm, những người cần bán họ thường gởi lại sales mà trước kia họ mua giới thiệu bán. Sau đó hẹn uống cafe xem xe, gia ca. Nếu thích thì mình đến trực tiếp nhà chủ xe coi lại và xem giấy tờ, thỏa thuận, mua luôn, mua trực tiếp chính chủ. Không có qua cò kiết gì hết. Cũng may là mình gặp anh chủ này quá kỹ tính và đàng hoàng, xe chỉ trùm mền, thứ 7, CN lấy ra Windows uống cafáo nên gần 1 năm mà chạy có 2.500km, mình về chạy 2.500km nữa mới ra hãng thay nhớt vào bão dưỡng lần đầu. Mua trong mấy salon sợ lắm, không biết đâu mà lần, mấy sales bên BMW rành chủ xe lắm, dễ dàng chỉ mình xe nào ngon, nên mua...

Mà bác hau thich 318 hay 325, mau gi? bác nên mua màu Be hoặc màu Bạc là số 1, không nên mua màu đen. Bác cần kiếm giá khoảng bao nhiêu? Có j mình hỏi anh bạn giúp Bác.

trích đoạn bác Vespa:
hên là mình gặp được con vợ 2 đúng như ý, giá hơi cao nhưng vừa ý vì mới đi 2.500 km, lai thuộc phiên bản Sports. Tổng thiệt hại đến 44.000 (kể cả đổi cavet và bảo hiểm).
Bác mua 44K cơ ah,325 hay 318 vậy ạ?Phiên bản sport thì hình như là 318 đúng ko bác?Nếu 318 đi 1 năm mà 44K cũng đâu phải rẻ hả bác,xe mới bg có 47K thui mà!

Hạng B2
11/12/04
304
0
16
Ha noi

Trích đoạn: 318 29Y 1388

trích đoạn bác Vespa:
hên là mình gặp được con vợ 2 đúng như ý, giá hơi cao nhưng vừa ý vì mới đi 2.500 km, lai thuộc phiên bản Sports. Tổng thiệt hại đến 44.000 (kể cả đổi cavet và bảo hiểm).
Bác mua 44K cơ ah,325 hay 318 vậy ạ?Phiên bản sport thì hình như là 318 đúng ko bác?Nếu 318 đi 1 năm mà 44K cũng đâu phải rẻ hả bác,xe mới bg có 47K thui mà!
Em thấy 44K được mà bác! Xe mới 47K + đăng ký cũng phải trên 50K rồi, mà xe đi 2.500Km thì coi như là mới tinh rồi còn gì nữa.

Nếu thật sự mà chỉ chạy 2500km/năm thì quá ngon rùi,còn chưa đến hạn bảo dưỡng đầu tiên 5000km,hic,ko biết có đáng tin mấy bác bán xe ý ko các bác nhể[8|][8|][8|],chỉ sợ mấy bác ý vô hãng cắm cái máy giải mã vào xe rùi reset lại toàn bộ thông tin của máy tính trong xe để tua lại đồng hồ rùi bán cho được giá thui,bác Vespa cũng phải cẩn thận,ngon-bổ quá cũng sợ...:D:D:D
nhưng sống trên đời vẫn cần phải có lòng tin thui,bác Vespa nhể,chúc bác có được niềm vui tuyệt vời sau tay lái,và hằng đêm yên tâm ôm vợ cả mà ngủ,khỏi phải mơ về chị Hai nữa,hehhe...và tương lai là bác sẽ bị nhìu em chạy theo cho mà coi....:D:D:D
Big More Woman,But Mini than Wife