HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93
RE: BMW có nên mua xe cũ???

Ý kiến của em thế này:

Bác phải có một người tin tưởng để kiểm tra xe, bác có thể chọn VMC, thử sang đấy lân la, nói chuyện với các tay kỹ sư ở đó xem sao, có khi bác còn biết đựơc nhiều thứ chẳng hạn như có chú nào đang muốn gã em hay hay...:)

Nếu người bán không chịu mang xe vào thì bác đừng mua, đừng tiếc vì có rất nghiều xe bán. Nếu họ đồng ý: bác phải giao hẹn, nếu xe có đụng chạm mạnh ảnh hưởng đến khung sườn hoặc rớt máy thì người bán chịu phí, còn nếu không bác chịu phí và tất nhiên là cưới luôn.

Hồi em cứơi em Ford mông đau em cũng test kiểu này bác ơi, nói chung là các tay kỹ sư rất nhiệt tình trong việc này, vì test không mất nhiều công nhưng thường được "bo" khá.

Vài ý kiến cùng bác, chúc bác chọn được em vừa ý

Hạng B1
6/8/05
78
0
6
47
Saigon

318i sìpo, màu bạc, vô lăng 3 chấu, viền bạc chứ kgông ốp gỗ.... các Bác ơi, keng xà beng mới chay 2.500km. Chủ cũ trùm mền, thứ 7 & CN mới đi Windows uống cafe, đi làm bằng Dream thái. Mới tinh nên giá đó là OK rồi các bác nhỉ?

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: vespa

318i sìpo, màu bạc, vô lăng 3 chấu, viền bạc chứ kgông ốp gỗ.... các Bác ơi, keng xà beng mới chay 2.500km. Chủ cũ trùm mền, thứ 7 & CN mới đi Windows uống cafe, đi làm bằng Dream thái. Mới tinh nên giá đó là OK rồi các bác nhỉ?

Xe trùm mền chưa chắc đã tốt, cái này trên OS bàn nhiều rồi...

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

chiếc xe 318i như bác vespa tả là chiếc xe ra sau chiếc có ốp gỗ các bác ạ. cản trước có thêm một phần ở dười nhìn thấp hơn ,đẹp hơn
thêm nữa : nêm da 50% còn lại 50% nỉ , xe này mắc hơn 318i có ốp gỗ khoảng 2k (cùng đời)

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

em hỏi bác oldcar tý ngoài lề : thế xe em trùm bạt thì có bị hư bơm xăng không hả pác , nghe bác nói làm em "no" quá.

Hạng B1
3/5/06
94
0
0
53

Theo tôi thi BMW không tua lại được đồng hồ báo cây số ở VN đâu, mua sẽ cũ chỉ cần đưa chìa khoá vào hãng là kiểm tra được ngay, tôi cũng vừa mua một em Bim 318 độ rất nhiều đồ chơi cung đưa vào hãng biết được hết thông số của xe từ lúc mới

Hạng B1
6/8/05
78
0
6
47
Saigon

chiếc xe 318i như bác vespa tả là chiếc xe ra sau chiếc có ốp gỗ các bác ạ. cản trước có thêm một phần ở dười nhìn thấp hơn ,đẹp hơn
thêm nữa : nêm da 50% còn lại 50% nỉ , xe này mắc hơn 318i có ốp gỗ khoảng 2k (cùng đời)
Bác cuongvitinh nói chính xác.

Xe trùm mền chưa chắc đã tốt, cái này trên OS bàn nhiều rồi...
Người ta trùm nhưng về tay mình mới 2 tháng đã đạp được 4.500km rồi, tổng cộng 7.000km. Còn 7.000km nữa mới đi bão dưỡng và thay nhớt lần 2

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Nếu thật sự Bi không tua được KM như ford escape thì quá OK rùi.Sáng nay em mới đi coii 1 chiếc 325i đời 2004 ở salon 84 Hùng Vương , nó kêu 45K, BS 52X 1..9, chạy < 10,000Km, màu nhũ be.Nhưng em không biết về BMW nên coi qua loa rồi đi.Nhưng sau cứ sợ sợ thế nào ấy

Hạng C
22/4/04
749
247
43

Tôi nghĩ là reset được công tơ mét đấy. Tuy nhiên theo tôi khi mua xe cũ cần quan tâm nhất đến máy móc + khung sườn xe thôi. Nếu chạy giữ gìn thì 3-4 vạn chưa là gì. Chạy xe Đức ở VN cần một số kinh nghiệm: vì xe chạy chậm, lên xuống ga nhiều, điều hòa chạy nhiều, xăng bẩn, dầu kém.