hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon
Em dạo này sau tối ngủ là mơ thấy 318 hay 325, chắc là phải quất 1 chiếc Bi cho thỏa lòng nhưng vẫn còn lăn tăng:
Xe mới ngon nhưng mắc quá B318 47K, B325 58K
Xe cũ rẻ hơn B 318 từ 35-37K, B 325 từ 43-47K
mua cũ hơi hồi hộp vì B nó quá phức tạp phần vi tính nên sợ gặp chiếc bị lỗi phần mềm phần cứng gì gì là chết
Các Bác nào có kinh nghiệm mua B cũ có thể chỉ giáo dùm em
1.Mua ở đâu uy tín??
2 Làm sao không bị người bán họ thuốc mình
3 xe cũ mình mang vào VMC test được không???người bán họ chịu không??
4.Có nên mua vào lúc này hay chờ thêm vài tháng nữa , hiện em vẩn đang chạy Pre??
5. BMW màu nào đẹp các Bác: đen, xám, nhũ be, cát cháy, đỏ, xanh ngọc...

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon
RE: BMW có nên mua xe cũ???

Các Bác chơi lễ hết rùi sao?? không ai giúp em hết vậy:(

Hạng B2
22/9/05
138
0
16

Bác chịu khó chờ thôi. Các bác í đi lễ hội hết cả rùi. Ngoài HN em thấy đường vắng xe hẳn đi. Riêng OH đã chạy mất chục cái rồi. Ra phố mấy ngày này thích thế!:D
À mà hình như bác ở SG thì sao ko offline nhờ BÁc sĩ ấy! Em còn định chạy xe vào nhờ BÁc sĩ khám cho nữa cơ nhưng e rằng "bệnh nhân" ko "lên" đến tuyến trên được vì xa quá!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/11/05
163
0
0

Mấy hôm nay các cao thủ đi dã ngoại hết rồi. Chịu khó đợi đi. bác không nói số tiền bác có là bao nhiêu thì cũng khó tư vấn.

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Tiền thì quá là khó nói quá em ráng đứt hơi có khỏang 60K (tính luôn chiếc Pre 04 đang chạy) dó nhiên thiệt hại càng thấp thì càng tốt chứ sao:D

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

@hau: Thực ra bọn Sing nói với tôi là xe 2nd hand ở VN quá tốt và good value for money. Đáng để mua vì xe tốt, chạy ít, chủ xe bảo dưỡng tốt vì vậy nếu cần tiết kiệm thì nên mua 2nd hand mà đi bác ạ. Bác cần phải mang vào VMC cho họ check cẩn thận nếu là xe lạ.

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Nhưng bọn salon nó có cho khôgn Bác, nếu mua xe người quen thì quá dễ nhưng khó chọn màu và đời lắm , mua salon thì nhiều xe hơn, em chỉ ngại bọn salon không cho mang vào VMC test thôi
Hy vọng khi mua em nhờ các Bác trên OS rành BMW giúp em test xe??

Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com

em có 1 vài kn xin được cùng chia sẻ với bác hau:

1/ Mua ở đâu uy tín: xe mới thì tất nhiên chỉ có VMC, còn xe cũ thì có mặt ở khắp nơi, mà xe cũ thì người bán hay garage đều nói mình la uy tín và xe tốt cả . Tóm lại chỉ có kiểm tra mới bít

2/ Làm sao ko bị người bán thuốc mình: ngoại trù bác là expert còn nếu ko thì kiếm 1 ai expert về bmw để cùng đi mua hộ với bác ...Bác Automatic nhà mình chẳng hạn ;)

3/ Xe cũ mua thì được đem vào VMC test chứ .. vì nếu xe đàng hòang thì chủ xe ko ngại đem xe họ vào VMC đâu , với lại tiền test xe bác trả thì ng bán có gì lăn tăn đâu .. ngoại trù xe có vần đề ..

4/ Theo ý của em thì bác nên chờ 2 tháng nữa , thời điểm này rất nhạy cảm nên em nghĩ bác nên chờ mấy chiếc xe cũ nhập về đây rồi ra biển xong xuôi rùi để coi giá có khác biệt nhiều ko ... thì đến lúc đó mua xe cũng chưa muộn mà ... chỉ sợ đến lúc đó bác sụt mất vài kg vì đêm nào cũng mơ về em nó thôi :D

5/ Màu xe: em chạy em màu beige và nghe mọi người bảo em này mà ra ánh sáng thì hết ý ... màu đen cũng sang nhưng hơi khó xài, màu bạc thì cũng được ...

Có vài dòng xin được cùng bác chia sẻ, chúc bác sớm lấy được em vợ em như mong ước ...

:D

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Em bị cuốn hút và gia nhập vào topic BMW này lúc nào mà không biết và niềm đam mê BMW từ khi nào cũng không biết..chỉ biết là cắn răng chờ..và chờ
Khi nào không còn kiềm nổi nữa các Bác giúp em nhé...:D

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

@nktinhanh: cám ơn Bác đã chia sẽ. Em cũng khoái màu nhũ be nhất là nhũbe thật sậm ấy nhìn nó phê..phê làm sao ý;)