Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113

Sau khi tổng hợp, Mod đã edit lại nội dung xe BMW E46 anh chị có thể tham khảo thêm
BMW E46, một huyền thoại không còn gì để bàn lựng, từ số liệu thống kê của nhà sản xuất, cho đến các diễn đàn từ đông sang tây, đã nói nhiều, quá nhiều rồi. Tuy nhiên, nói thêm, nói thừa cũng không sao [pagebreak][/pagebreak]:)

Thiết nghĩ 1 con xe, tuổi thọ trung bình chắc là khoảng tầm 18 năm, hơn thế vẫn xài được không sao cả, em đã từng có cái kia pirde nhập Hàn, date 91-92 gì đó, cách đây vài năm bán cho ông bạn, mới đây nghe ông bạn đã bán cho người khác, vẫn đi được. Nhưng thôi, ta cứ lấy trung bình 18 cho nó đẹp.:)
Với tuổi thọ 18 năm của BMW E46, em tạm phân làm 3 giai đoạn:
1/ 06 năm đầu, 04-10,BMW E46 thời kỳ vàng son, ôi biết bao nhiêu chàng tương tư, nhưng chỉ dám về mơ trong giấc ngủ!!! Thời kỳ này em nó chơi toàn với đại gia, quý tộc đỏ đen gì đó (tạm gọi là thế), họ lắm tiền nhiều bạc, tắm bia, sex tập thể..họ mua gì mà chẳng được, nên BMW E46 là 'phụ kiện' giúp cho bộ sưu tập họ phong phú, thôi ta không nói giai đoạn này.:)
2/ BMW E46 06 năm tiếp theo, 2010-2016; ôi em nó vẫn đẹp thoai rồi, giống như thiếu nữ 30, vẫn đẩy đà, quyến rủ. Trên diễn đàn này khá nhiều bài viết hay, chuyên sâu trong giai đoạn này, thời này em nó thuộc sở hữu của những bậc trung lưu, những con người sành điệu và am hiểu.:)
3/ 06 năm cuối của cuộc đời BMW E46, em nó thế nào, ra làm sao, và thuộc về ai? Ý em là những người bắt đầu tìm hiểu và sở hữu từ giai đoạn này, em nằm trong số này, nên e sẽ thảo luận về giai đoạn này...
Giai đoạn này là của những người ưa mạo hiểm, thích trải ngiệm nhưng khả năng, hoặc không muốn chi qua nhiều cho cái phương tiện. Huyền thoại bắt đầu lộ nhiều dấu hiệu của tuổi tác, nào là cái đèn Abs sáng nay sao nó không chịu tắt, cái bơm trợ lực sao mà hình như nó nghe rẹt rẹt, tiếng máy sao nghe như không tròn, sờ vô lăng nó rung rung hơn bình thường, hay cái máy lạnh nó bắt đầu phản chủ, thay vì nó lạnh teo mà bây giờ nó đã hơi nóng, ah, mở nắp két nước muốn rụng rời nó đã bốc hơi cả lít....ôi thôi: Niềm vui đã qua.

P/s:
Để tránh hiểu nhầm, và thảo luận thiếu trọng tâm, ở đây em chỉ muốn đề cập đến những chiếc xe đã đi 12-13 năm đúng nghĩa. Còn bác não đã sở hữu 8-9, hoặc 5-7 năm gì đó, nhưng ít sử dụng thì coi như xe đang ở giai đoạn 1-2, những BMW E46 này em xin phép không bàn tới.​

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/2/17
2.144
2.468
113
E46, một huyền thoại không còn gì để bàn lựng, từ số liệu thống kê của nhà sản xuất, cho đến các diễn đàn từ đông sang tây, đã nói nhiều, quá nhiều rồi. Tuy nhiên, nói thêm, nói thừa hơn là nói thiếu,:)
Thiết nghĩ 1 con xe, tuổi thọ trung bình chắc là khoảng tầm 18 năm, hơn thế vẫn xài được không sao cả, em đã từng có cái kia pirde nhập Hàn, date 91-92 gì đó, cách đây vài năm bán cho ông bạn, mới đây nghe ông bạn đã bán cho người khác, vẫn đi được. Nhưng thôi, ta cứ lấy trung bình 18 cho nó đẹp.:)
Với tuổi thọ 18 năm của e46, em tạm phân làm 3 giai đoạn:
1/ 6 năm đầu, 04-10, thời kỳ vàng son, ôi biết bao nhiêu chàng tương tư, nhưng chỉ dám về mơ trong giấc ngủ!!! Thời kỳ này em nó chơi toàn với đại gia, quý tộc đỏ đen gì đó (tạm gọi là thế), họ lắm tiền nhiều bạc, tắm bia, sex tập thể..họ mua gì mà chẳng được, nên e46 là 'phụ kiện' giúp cho bộ sưu tập họ phong phú, thôi ta không nói giai đoạn này.:)
2/ 06 năm tiếp theo, 2010-2016; ôi em nó vẫn đẹp thoai rồi, giống như thiếu nữ 30, vẫn đẩy đà, quyến rủ. Trên diễn đàn này khá nhiều bài viết hay, chuyên sâu trong giai đoạn này, thời này em nó thuộc sở hữu của những bậc trung lưu, những con người sành điệu và am hiểu.:)
3/ 06 năm cuối của cuộc đời e46, em nó thế nào, ra làm sao, và thuộc về ai? Ý em là những người bắt đầu tìm hiểu và sở hữu từ giai đoạn này, em nằm trong số này, nên e sẽ thảo luận về giai đoạn này...
ngỉ mệt.:)
thêm vài hình cho nó sinh động.:D
Em củng mê Bi em mà chưa có khả năng chắc là phải tìm con giai đoạn 4. (18-30)

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
12/12/17
1
3
3
33
E46, một huyền thoại không còn gì để bàn lựng, từ số liệu thống kê của nhà sản xuất, cho đến các diễn đàn từ đông sang tây, đã nói nhiều, quá nhiều rồi. Tuy nhiên, nói thêm, nói thừa hơn là nói thiếu,:)
Với tuổi thọ 18 năm của e46, em tạm phân làm 3 giai đoạn:
1/ 6 năm đầu, 04-10, thời kỳ vàng son, ôi biết bao nhiêu chàng tương tư, nhưng chỉ dám về mơ trong giấc ngủ!!! Thời kỳ này em nó chơi toàn với đại gia, quý tộc đỏ đen gì đó (tạm gọi là thế), họ lắm tiền nhiều bạc, tắm bia, sex tập thể..họ mua gì mà chẳng được, nên e46 là 'phụ kiện' giúp cho bộ sưu tập họ phong phú, thôi ta không nói giai đoạn này.:)
2/ 06 năm tiếp theo, 2010-2016; ôi em nó vẫn đẹp thoai rồi, giống như thiếu nữ 30, vẫn đẩy đà, quyến rủ. Trên diễn đàn này khá nhiều bài viết hay, chuyên sâu trong giai đoạn này, thời này em nó thuộc sở hữu của những bậc trung lưu, những con người sành điệu và am hiểu.:)
3/ 06 năm cuối của cuộc đời e46, em nó thế nào, ra làm sao, và thuộc về ai? Ý em là những người bắt đầu tìm hiểu và sở hữu từ giai đoạn này, em nằm trong số này, nên e sẽ thảo luận về giai đoạn này...
ngỉ mệt.:)
Lúc trước em cũng đi E46 2004 mà nó hành em dữ quá.Giờ em đang đi E90 2009 thấy khá ổn.Nói về Bi em thì muôn thuở luôn.Ai mà đã lỡ ghiền rồi thì mới hiểu.Chắc bác chủ cũng vậy rồi.ahi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/2/17
2.144
2.468
113
Lúc trước em cũng đi E46 2004 mà nó hành em dữ quá.Giờ em đang đi E90 2009 thấy khá ổn.Nói về Bi em thì muôn thuở luôn.Ai mà đã lỡ ghiền rồi thì mới hiểu.Chắc bác chủ cũng vậy rồi.ahi
Nhỏ lớn giờ chạy công nông, máy cày, xe tải. thấy bi em chỉ là ngó nhìn thôi.
bác show em nó lên xem đê

• Like
Reactions: vthanh6 and maisau
Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Dạ đúng bác, lỡ ghiền, thôi thì nhắm mắt đưa chân, tiền ít mà đòi thịt nhiều, nên mặc tình e nó hành hạ, :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Xàm là sao bác? Bác đang đi e46 ah, xe của băc thuộc hàng xe tăng thiết giáp àh, không bao giờ hỏng ah, bác sure vậy sao? Hay bác đang đi, và trong 1 tương lai không xa bác xe đăng lên diễn đàn, cần cho e nó về chủ mới, hay Chotot là xe đang trong tình trạng hoàn hảo...nên khi e muốn mọi người đã từng, hoặc đang đi thảo luận về một góc nhìn khác bác cho là xàm,:):)
Thưa với bác, không có gì là tồn tại mãi với thời gian, xe Đức, Ý, Nhật điều như vậy, bác nên rộng lượng mà nhìn thẳng vấn đề, những người có điều kiện họ đã lên những dòng cao hơn rồi. Còn lại đang sở hữu có thể là họ đang giữ gìn như một kỹ niệm (có chút điều kiện), và phần còn lại kinh tế chả dư dã gì, nên nói về khuyết điểm cho họ là giúp họ đó. Còn hại họ mới là ba xàm, :)