Hạng B1
19/3/08
73
0
6
EA check xe em nói là cảm biến lưu lượng gió bị chết. Tuy nhiên màn hình của em ko thấy báo đèn. Em chạy về AG check lại thì thấy nói là không chết, vào phần gì đó trong phần mềm check em chỉ nhớ có chữ air iếc gì đó khi nhấn ga lên xuống bt.

Ko bít tin ai giờ, mong các bác có kinh nghiệm tư vấn confirm cho em vụ chết thì báo đèn trên màn hình có hay không

Hạng B2
7/8/08
333
1
0
53
nếu bác đạp ga cảm giác xe ỳ yếu , máy rung , ga không bốc và ngọt , độ trễ lớn , ga không đều tốn xăng thì mang vào hãng check có thể cảm biến đo gió đã hỏng , cái này là mass air flow sensor đo lượng gió vào động cơ , trong hảng thay có thể 16-17 chai chứ order hàng ngoài rẻ hơn đó bác khoảng 4 chai thôi .

Hạng B1
19/3/08
73
0
6
Vâng hãng báo 9tr. Tuy nhiên em sang AG cũng chuyên về bim thì không đoc đc lỗi đó, và khi vào phần mass air flów để check thì khi đạp ga có thấy đo đc lưu lượng gió. Họ nói với em là không hỏng. Ngòai ra không báo lỗi trên màn hình nên em muốn hỏi.

Còn về độ trễn, bốc thì e đi cũng lâu rồi nên ko thấy khác biệt lắm.

Hạng D
14/3/05
1.117
2.326
113
Re:BMW E90 325: Cảm biến lưu lượng gió lỗi có báo trên màn hình?

carguru nói:
nếu bác đạp ga cảm giác xe ỳ yếu , máy rung , ga không bốc và ngọt , độ trễ lớn , ga không đều tốn xăng thì mang vào hãng check có thể cảm biến đo gió đã hỏng , cái này là mass air flow sensor đo lượng gió vào động cơ , trong hảng thay có thể 16-17 chai chứ order hàng ngoài rẻ hơn đó bác khoảng 4 chai thôi .

Xe em 325i, chạy bốc, êm, nhưng thi thỏang có vẻ chạy hơi ỳ (không ngọt) và rồi cũng hết , bình thường đọc lỗi không thấy gì (em chưa thử đọc lỗi lúc nó chạy ỳ), em cũng đang nghi ngờ giống vụ bác nói, cũng tính vệ sinh thử cái MAF sensor xem sao nhưng không biết cái dung dịch MAF cleaner bán ở đâu nữa?

Hạng B1
19/3/08
73
0
6

Thêm thông tin là em 325 E90 của em đi đường trường dưới 10 lít, khoảng 9 thì có bị ăn xăng ko a?

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa

kernelvn nói:
Thêm thông tin là em 325 E90 của em đi đường trường dưới 10 lít, khoảng 9 thì có bị ăn xăng ko a?
xăng ăn uống zậy là quá ổn rồi bác

Hạng B2
20/12/11
246
33
28

Vậy là nó bị chập chơn rồi. Bác phải xem dữ liệu lưu lại trong scanner có lỗi đó ko? Nếu có thay được rồi.

Hạng D
11/5/11
1.133
127
63
Saigon

Maf sensor nằm o đâu , co hình o cac Bac , xe em thinh thoang cung ga o đều .
carguru nói:

Xe em 325i, chạy bốc, êm, nhưng thi thỏang có vẻ chạy hơi ỳ (không ngọt) và rồi cũng hết , bình thường đọc lỗi không thấy gì (em chưa thử đọc lỗi lúc nó chạy ỳ), em cũng đang nghi ngờ giống vụ bác nói, cũng tính vệ sinh thử cái MAF sensor xem sao nhưng không biết cái dung dịch MAF cleaner bán ở đâu nữa?
[/quote]

Hạng D
14/3/05
1.117
2.326
113

MAF sensor là ngay cái đầu ồng nạp khí nối từ hộp lọc gió vô máy, bác sẽ thấy có 1 thiết bị có jack nối điện đó

Hạng C
27/7/09
651
105
43
57

w63011 nói:
Nguyên lý của báo lỗi là phải lưu vào ECU, rồi hiện lên đèn check, máy quét sẽ đọc lỗi đã lưu trong ECU. Bác chạy thấy ỳ, nhưng đèn check ko báo (với điều kiện là đèn này chưa bị cắt cúp), thì có đưa vào máy quét cũng ko đọc ra lỗi gì đâu.