Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50
RE: BMW X5....made in Tung Của

Bài này có lâu rồi và mọi người cũng bình luận nhiều rồi, nay nói lại cho nó vui :D. Em nghĩ các bác trước khi trách các nhà sản xuất xe Trung quốc thì hãy thực tế một chút : về khoa học, công nghệ thì Trung quốc không hề thua kém ( Trung quốc lên vũ trụ còn Đức, Nhật bản chưa tự lên được ) nhưng trong mảng xe hơi nó khác - điều này liên quan đến chất lượng, công nghệ, thẩm mỹ điều mà các hãng của Đức, Nhật, Mĩ bao nhiêu năm tìm tòi, nghiên cứu mới phát triển được.
Em nghĩ là trong chuyện "ếch nhái" kiểu dáng này người Trung Quốc chơi trò "đi tắt đón đầu", ăn cắp của người khác làm của mình và sau đó sẽ dần tìm tòi và phát triển lên. Nếu các bác so sánh các xe nhái và xe hãng xịn thì thấy buồn cười và khập khiễng, nhưng khi nhìn lại cái gọi là "ngành công nghiệp ô tô Việt nam" thì đã có sản phẩm nào đâu.
Nói thật các bác em đố hãng xe lớn nào dám làm căng với Trung quốc về chuyện nhái này. Miếng bánh Trung quốc quá lớn cho các hãng xâu xé lợi nhuận mà :D

HTN
Tập Lái
31/7/08
4
0
0

Chào các bác !
Lính mới nên các bác cho em thỉnh thoảng thía dô đôi câu để tập làm quen cho có chút bản lĩnh hòng mai mốt, rày thỉnh thoảng các Bác còn cho hầu chuyện.
Ôi các Bác ơi mấy anh Tung Của thì tài lắm. Lốp xe hỏng các anh ấy còn chiết được ra dầu cơ mà nên mấy vụ nhái xe đã ăn nhằm gì. Nhỏ nhắn xinh xắn như Mobiado,vertu...các anh ấy còn nhái được huống gì cái otô to đùng thế kia..

Hạng B2
30/11/07
433
0
16

nhái mấy em xe tốc độ chắc nhấn ga xong còn 4 bánh ở lại ý bác nhỉ